ให้อภัย

Started by dang1304@yahoo.com, July 16, 2009, 11:59:53 am

previous topic - next topic
Go Down

dang1304@yahoo.com

สวัสดีทุกท่านค่ะ
            ช่วงนี้งานยุ่งมากๆ เลยห่างหายไป ขอบคุณทุกท่าน คุณ YUWA  ::33::..คุณอิกคิว::33:: คุณพิมพ์พลอย  ::33::..คุณAngel  ::33::...ที่แวะเข้ามาทักทาย
ดีใจที่ยังไม่ลืมกัน วันหยุดยาวนี้ ขอให้เพื่อนๆ ทุกคนมีความสุขกับกิจกรรมที่จะไปทำหรือไปพักผ่อน หรือไปปฎิบัติธรรมนะค่ะ  ชาร์ตแบทแล้วก็กลับมาทำงานกันใหม่
            นี่แหละชีวิต ส่วนตัวเองยังมีธุระต้องสะสางอีกเยอะเลย...bye bye ค่ะ  :D

yuwa

ทุกคนคงจะงานยุ่งกันหมดจริงๆ
เป็นกำลังใจให้เช่นกันค่ะ ::33::

poonsri

งานยุ่งจริงๆแหละค่ะ
เป็นกำลังใจให้ค่ะ

เจริญในธรรมนะค๊ะ

yuwa

เดี๋ยวเราก็จะผ่านงานยุ่งครั้งนี้ไปแน่นอน ::33::
และเดี๋ยวเราก็จะเจองานยุ่งอีกแน่นอน ::115::
งานทางโลกไม่มีวันสิ้นสุด
งานทางธรรม ท่านบอกว่ามีที่สิ้นสุด
แต่เราก็ยังคงงานยุ่งกันตามหน้าที่ต่อไป
::33::เป็นกำลังใจให้นะคะ
::33::

Angel

:) สวัสดีค่ะคุณแดง ขอบคุณที่ส่งเรื่องดีๆ มาให้หลิงนะคะ

ดีใจที่เราได้แลกเปลี่ยนสิ่งดีๆ ให้กัน และเป็นกำลังใจให้กันเสมอมา

ขอให้คุณแดงเจริญในธรรมยิ่งๆ ขึ้นไปนะคะ

บุญรักษาค่ะ

:)ขอบคุณคุณ Angel เช่นกันค่ะ ที่ส่งเรื่องราวดีๆ มาให้ :D
;)ขอบคุณคุณอิกคิวเช่นกันที่เข้ามาทักทายและส่งเรื่องราวดีๆ มาให้ 8)
ขอบคุณคุณyuwa คุณpoonsri คุณพิมพ์พลอย ที่เข้ามาทักทาย และส่งกำลังใจให้
สรุปว่าทุกท่านงานยุ่งกันทั้งนั้น
ขอให้ทุกท่านสนุกกับงานค่ะ
งานทางโลกไม่มีวันสิ้นสุดตราบเท่าที่ยังมีลมหายใจ  ::33::
งานทางธรรมไม่ต้องพูดถึงมีที่สิ้นสุดแต่ยากจะไปถึง ยิ่งยากแต่ก็จะพยายามใช่มั้ยค่ะ
เป็นกำลังให้ทุกท่านค่ะ  ::33:: ::33::
                                    :)   ขอให้ทุกท่านเจริญทั้งทางโลกทางธรรมค่ะ :)

Angel

:) ใช่แล้วค่ะคุณแดง งานทางโลกเยอะมากเลย

แต่ก็ยังส่งความคิดถึงและเรื่องดี ๆ ไปให้นะจ๊ะ  ::01::

เป็นกำลังใจให้คุณแดงต่อไปนะคะ  ::33::

yuwa

เป็นกำลังใจให้เสมอค่ะ ::33::

ขอบคุณค่ะคุณ  yuwa เป็นกำลังใจให้เช่นกันค่ะ
            :D สวัสดีปีใหม่เพื่อนๆ ทุกคน :)
ขอให้ทุกท่านมีสุขภาพแข็งแรง มีความสุขตลอดปี 2553 นะค่ะ
บุญรักษาธรรมะคุ้มครองตลอดไปค่ะ

พิมพ์พลอย

::33:: สวัสดีปีใหม่จ้าคุณแดง
ขอให้เจริญในธรรมยิ่งๆ ขึ้นไปนะคะ
ให้มีน้องสติเป็นเพื่อนตลอดทั้งปีนี้ และปีต่อๆ ไปเลยจ้ะ  ::115::
http://twitter.com/pitaploy
http://www.facebook.com/pitaploy
http://www.facebook.com/piimplloy

I'm just the one who has various dreams, trying to learn how to live this miracle life worthily and find the way to end the cycle of birth and death.

ขอบคุณค่ะคุณพิมพ์พลอย ขอพรนั้นจงบังเกิดแก่คุณพิมพ์พลอยเช่นกันค่ะ ::33::

อิกคิว

สวัสดีปีใหม่นะครับ  ปีใหม่แล้วแต่เราก็ปฏิบัติธรรมกันเหมือนเดิมนะครับ ^^
ทุกข์เป็นเหตุให้เกิดศรัทธา.... ศรัทธาเป็นเหตุให้เกิดความปีติปราโมทย์.... ซึ่งเป็นเหตุให้เกิดความสุข.... และความสุขเป็นเหตุ.... ให้จิตเข้าถึงความสงบได้

สวัสดีปีใหม่ค่ะ
ใช่แล้วค่ะ ปีใหม่เราก็จะปฎิบัติธรรมเหมือนเดิมต่อไป
ปีใหม่นี้ตั้งใจปฎิบัติให้มากชึ้น
ปีใหม่อยู่เฝ้ากรุงเทพฯ  ไปตรวจห้าง และไปทำบญใส่บาตร ทำสังฆทานกับแม่และญาติๆ หลาน
อยากไปเที่ยวแต่กลัวคนเยอะ ก็เลยเก็บไว้นอกเทศกาลดีกว่า 
                            โชคดีปีใหม่ค่ะ :)

Angel

เห็นด้วยค่ะ อยู่กรุงเทพช่วงปีใหม่สบายใจกว่า ไม่ต้องไปแย่งกันกิน แย่งกันเที่ยว

ขอให้คุณแดงมีความสุขทุกวันนะคะ แล้วหาเวลาไปพักผ่อนบ้างนะคะ

จะได้ Refresh ไปในตัว  ::33::

อิกคิว

เสียดายปีใหม่นี้ไม่ได้ไปตรวจห้างเลย  ปกติไปทุกปีครับ ^^

คนโล่งเดินสบายใจครับ
ทุกข์เป็นเหตุให้เกิดศรัทธา.... ศรัทธาเป็นเหตุให้เกิดความปีติปราโมทย์.... ซึ่งเป็นเหตุให้เกิดความสุข.... และความสุขเป็นเหตุ.... ให้จิตเข้าถึงความสงบได้

Go Up