2 วันนี้ตั้งใจจะ....

Started by wanrawee, July 18, 2009, 10:11:27 am

previous topic - next topic
Go Down

panapien

September 14, 2009, 08:57:58 pm #75 Last Edit: September 14, 2009, 09:13:22 pm by panapien
สวัสดีค่ะน้องฝน (คนเคยขี้โมโห) o_angry
กว่าฝนจะอ่านกระทู้นี้คงได้ผ่านช่วงเวลาที่ต้องคลุกคลีใกล้ชิดและอึดอัด
กับเจ้ากรรมนายเวรตัวเอ้มาแล้ว  เป็นไงบ้างคะ  ได้ขออโหสิกรรมต่อกัน
หรือยัง  ถ้ายังก็คงยังไม่หมดเวรกัน
แผ่บุญกุศลให้เขาบ่อยๆสิคะ  สุดท้ายอาจยอมหยุดจองเวรเราเนอะ

เรื่องแทรกภาพ gif, jpeg
คลิ๊กตรง Additional options ใต้กล่องที่พิมพ์ข้อความ
แล้ว browse จากไฟล์ที่เราเก็บในเครื่องค่ะ

ส่วน gif ที่มีให้อยู่แล้ว ก็คลิ๊ก [more] ท้าย emoticon จ้ะ

Angel

น้องฝน พี่ตอบไว้ในกระทู้พี่ให้แล้วนะคะ
ใจเย็นๆ ค่ะ ทุกอย่างอาจจะไม่เป็นอย่างที่เราคิดไปก่อนก็ได้
ทำใจดีๆ ไว้นะคะ รักษาใจให้สงบ อย่าคิดมากนะ
เอาใจช่วยค่ะ

พี่เปี๊ยกคะ ขอบคุณที่เทคนิคเพิ่มเติมค่ะ  ::ene2::
จะลองทำดูนะคะ

Angel

น้องฝนคะ แล้วน้องฝน add รูปภาพไว้ใต้ชื่อตัวเองได้ยังไงคะ
สอนพี่บ้างสิ อยากมีรูปสวยๆ กับเขาบ้างหน่ะ
o_kiss

yuwa

เป็นกำลังใจให้อีกคนนะคะ
คุณฝนยังดีนะคะที่รู้ว่าตัวเองโกรธ
แต่ตัวเองเคยเข้าใจว่าเป็นคนไม่ค่อยโกรธ
คิดว่า5ปีโกรธ2ทีเพราะโกรธอย่างแรงจนรู้ตัว
แต่พอเริ่มสังเกตุตัวเองจริงๆจึงรู้ว่า
มีความไม่พอใจเกิดขึ้นบ่อยๆ
จนรู้ว่าความโกรธและไม่พอใจก็คือโทสะเหมือนๆกัน
ขนาดรู้ก็ยังหยุดมันไม่ได้เลยค่ะ
ต่อไปก็จะพยายามรู้ไปเรื่อยๆเหมือนกันค่ะ
    กระทู้นี้หลังจากมีคุณAngelและคณะสาวๆเข้ามาก็มีความสนุกสนาน
ทำให้เบิกบานมากกว่าโกรธ ดีจังค่ะ
ขออนุโมทนากับทุกคนด้วยนะคะ

Angel

ดีใจด้วยค่ะคุณ yuwa ที่เห็นความโกรธของตัวเองบ่อยขึ้น
ความโกรธก็เป็นกิเลสตัวหนึ่ง
ถ้าเราดูมันบ่อยๆ มันจะอายและค่อยๆ หายไปเองค่ะ
ขอให้ฝึกรู้กาย รู้ใจตัวเองไปเรื่อยๆ นะคะ
วันหนึ่งสติตัวจริงจะเกิดค่ะ (ขอนำคำพูดของหลวงพ่อมาบอกนะคะ)  _/|\_

ส่วนที่ว่า Angel ได้เข้ามาสร้างความสนุกสนานในกระทู้นี้
ทำให้เบิกบานมากกว่าโกรธนั้น  ::m15::
Angel ขอบคุณมากค่ะ Angel ขอให้กำลังใจคนทำดีทุกคนนะคะ
สู้ สู้ ค่ะ  ::33::

wanrawee

ขอบพระคุณพี่เปี๊ยก พี่หลิงแล้วก็คุณ yuwa ด้วยนะคะที่เข้ามาแนะนำ...

แต่วันนี้เช้ามาก็นั่งรถไประยองเลยค่ะ..ไม่ได้เข้ามาดูในกระทู้ก่อน

ก็นั่งร้อยลูกปัดจนปวดหัว

wanrawee

แต่พี่เค้าก็น่าสงสารนะคะ..

เพราะว่าผอ.อีกท่านที่ไปด้วยกันเค้าเคยประสานงานกับเรา หัวหน้าเราแล้วก็ผอ.เราเท่านั้น..

ไม่รู้จักพี่เค้า...ตอนทานข้าวพอทานเสร็จพี่เค้าก็ลุกไปเดินเล่นคนเดียว..

เราคิดว่าเค้าคงไม่รู้จะคุยอะไรดี.. เพราะทุกคนคุยเรื่องงาน.. แต่เป็นงานที่พี่เค้าไม่รู้เรื่องอ่ะค่ะ..

ก็สงสารนะคะแต่ไม่กล้าไปคุยกับเค้าเพราะเคยแล้วและหน้าแตกมาหลายครั้ง o_undecided

สรุปวันนี้ก็ผ่านไปด้วยดีค่ะ o_grin

sun

วูบหนึ่งเหมือนลมพัด โบกสะบัดเหมือนลมต้อง แวะเวียนมาเกี่ยวข้อง แล้วต้องพรากจากกันไป

Angel

ดีใจด้วยค่ะน้องฝนที่ทุกอย่างผ่านไปได้ด้วยดี :)

ขอให้เห็นใจและสงสารพี่คนนั้นเถอะค่ะ  :(
เพราะเขาคงจะ Form เยอะไปหน่อย
และอายุมากแล้ว ไม่ยอมที่จะอ่อนให้ใครง่ายๆ
เหมือนพวกแข็งนอกอ่อนใน
คือภายนอกดูแข็งๆ ไม่สนใจใคร
ฉันเป็นของฉันแบบนี้ ใครจะทำไม  o_grin
แต่ลึกๆ แล้ว คนพวกนี้อ่อนไหวมาก
ไม่ยอมรับใครง่ายๆ เพราะมีปราการป้องกันตัวเองไว้หลายชั้น

พี่แนะนำว่า น้องฝนทำเป็นเหมือนไม่เคยมีปัญหาอะไรกับพี่เขา
ลืมๆ ไปซะ คุยกันปรกติ เขาจะทำหน้าบึ้งก็เรื่องของเขา  >:(
เรายิ้มให้เขาก็พอ แบบนี้เราก็สบายใจ  :D
วันหนึ่งเขาก็คงต้องเผลอยิ้มตอบเราแบบแหละ
เพราะเรายิ้มให้เขาทุกครั้ง  ::02::
โชคดีนะจ๊ะ ลองดูนะ ได้ผลเป็นยังไง บอกพี่ด้วยนะคะ  ::33::

wanrawee

พี่angle เป็นคนดีมากๆเลยอ่ะ... ::m19::

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำนะคะ..แต่จะทำได้รึป่าวยังไม่รับปากนะคะ.. ::115::

Angel

ไม่ถึงขนาดนั้นหรอกค่ะ น้องฝน
ตัวพี่เองก็เพิ่งจะฝึกหัดเหมือนกัน

เรื่องที่แนะนำน้องฝนไปนั้น
เป็นประสบการณ์จริงที่พี่เจอกับตัวเอง
และได้แก้ปัญหาแบบที่พี่แนะนำน้องฝนนั่นแหละ

ผลปรากฎว่า ดีขึ้นมากค่ะ
อย่างน้อยใจเราก็เป็นสุข

เอาใจช่วยนะจ๊ะ สู้ ๆ  ::ene17::

พิมพ์พลอย

::115:: คุ้นๆ เหมือนมีคนจะแจกเบอร์เรา .. อิอิ
http://twitter.com/pitaploy
http://www.facebook.com/pitaploy
http://www.facebook.com/piimplloy

I'm just the one who has various dreams, trying to learn how to live this miracle life worthily and find the way to end the cycle of birth and death.

sittnn

อุ๊ย .. ขอโทษครับ เข้าผิดทู้ >.<

เห็นมีแต่สาวๆคุยกัน ^^;
-- เมตตาคือไมตรี --

wanrawee

พี่หลิง กับคุณพิมพลอยโปรดทราบ...
ขณะนี้  ฝนกำลังเข้าเมล์ตัวเองไม่ได้อย่างแรง.. ::m18::

เนื่องจากคุณแฟน เข้ามาแก้อะไรในเมล์ของเราก็ไม่รู้
แล้วเราก็เลยเข้าไม่ได้อ่ะ....

ถึงเค้าจะอธิบายเราก็ไม่เข้าใจ..... ::m31::

ต้องรอให้เค้ามาสอนที่บ้านอ่ะ.... ::m41::

ถ้าไม่ได้ส่งเมล์ตอบต้องขออภัยเป็นอย่างสูงค่ะ o_chill

wanrawee

ลืมรายงานผลการปฎิบัติค่ะ.....

คือเมื่อวันก่อนทะเลาะกับคุณแฟน....
ทะเลาะเสร็จก็ไปอาบน้ำค่ะ...

ตอนอาบน้ำก็คิดถืงเรื่องที่ทะเลาะอีก.....

โมโหสิคะ.....

พออาบน้ำเสร็จก็รูดม่านที่กั้นอาบน้ำอย่างแรง....1 ที ::m25::

แล้วก็คิดได้ว่า....เอ้ยยยยยยย....ไหนว่าจะไม่ทำตามอารมณ์โกรธไง.... ::m57::

เลยหยุดค่ะ.....

แต่ก็เผลอทำไปแล้ว 1 ที ..... ขอโทษพระ กับเพื่อนๆ อีกครั้งนะคะ.. _/|\_

แล้วก็ขอแก้ตัวใหม่ด้วยค่ะ
::m20::

Go Up