จะฟังเทศน์ของหลวงพ่อให้ได้วันละอย่างน้อยครึ่งชั่วโมงค่ะ

Started by แดง, July 19, 2009, 11:05:01 pm

previous topic - next topic
Go Down

Angel

เรามามุ่งมั่นเพื่อความหลุดพ้นกันนะคะ  ::02::
ขอเป็นกำลังใจให้คุณแดงและเพื่อนๆ สมาชิก ได้ร่วมเดินไปสู่การหลุดพ้นด้วยกันค่ะ

อนุโมทนา และเป็นกำลังใจให้ค่ะ  _/|\_ ::33::

แดง

Quote from: Angel on August 24, 2009, 04:31:12 pm
เรามามุ่งมั่นเพื่อความหลุดพ้นกันนะคะ  ::02::
ขอเป็นกำลังใจให้คุณแดงและเพื่อนๆ สมาชิก ได้ร่วมเดินไปสู่การหลุดพ้นด้วยกันค่ะ

อนุโมทนา และเป็นกำลังใจให้ค่ะ  _/|\_ ::33::

ขอบคุณค่ะ  จะค่อยๆไปทีละนิด ::02::  แม้ท้อถอยก็ไม่เลิกค่ะ ::01::  เพราะรู้ซึ้งแล้วว่าไม่มีทางอื่นยิ่งไปกว่าทางที่พระพุทธเจ้าทรงบอกไว้ _/|\_   และโอกาสที่จะได้เกิดเป็นคนได้พบพระพุทธศาสนาได้พบครูบาอาจารย์ที่สอนลูกศิษย์ดื้อขนาดนี้ได้นั้นเป็นโอกาสทองแห่งสังสารวัฏจริงๆ _/|\_

Angel

อนุโมทนาค่ะคุณแดง  _/|\_
เป็นกำลังใจให้กันและกันด้วยนะคะ  ::33::

sittnn

-- เมตตาคือไมตรี --

แดง

ลุ่มๆดอนๆจนได้ค่ะ :)  26สิงหาฟังหลวงพ่อน่าจะไม่ครบครึ่งชั่วโมงตามที่ตั้งใจไว้  แต่ไม่ค่อยรู้สึกผิดเท่าไหร่เพราะฟังหลวงตาได้นานอยู่ :)และได้เจริญสติอยู่บ้าง  แต่เห็นสมควรสารภาพไว้ก่อนค่ะ  ไม่ได้มาสารภาพตั้งแต่วันนั้นเนื่องจากไปประชุมต่างจังหวัดค่ะ  ต่อด้วยไปฟังหลวงพ่อที่วัดอีกสองวัน  เลยเพิ่งได้มาเข้าnetวันนี้ _/\_
             ขอบคุณทุกท่านที่เข้ามาให้กำลังใจค่ะ  สงสัยจะอินทรีย์อ่อนอย่างแรง  ตั้งใจไม่ค่อยสำเร็จ  ก็จะทำไปเรื่อยๆค่ะ 
                                                                    แดง

Angel

ไม่เป็นไรนะคะคุณแดง สู้ๆใหม่ค่ะ  ;)
เวลาร่างกายอ่อนล้า เพลียกาย ก็พาลให้เพลียใจไปด้วย
อาจจะไม่มีสติ สมาธิ ฟังสิ่งที่ท่านเทศน์ก็ได้ค่ะ
ไว้กายใจพร้อมเมื่อไหร่ ก็เริ่มฟังและคิดตามนะคะ  :-*

Angel ก็พยายามหาเวลาเพื่อฟังซีดีธรรมะเหมือนกันค่ะ
แต่ค่อนข้างลำบากที่จะฟังที่ทำงาน เพราะต้องมีเรื่องให้คิด ทำตลอด
อย่างน้อยเลือกเอาวันที่ไม่ค่อยยุ่ง แล้วฟังวันละนิด จิตก็จะแจ่มใสค่ะ
จริงไหมคะ เป็นกำลังให้นะคะ  ::33::

แดง

Quote from: Angel on August 31, 2009, 11:42:55 am
ไม่เป็นไรนะคะคุณแดง สู้ๆใหม่ค่ะ  ;)
เวลาร่างกายอ่อนล้า เพลียกาย ก็พาลให้เพลียใจไปด้วย
อาจจะไม่มีสติ สมาธิ ฟังสิ่งที่ท่านเทศน์ก็ได้ค่ะ
ไว้กายใจพร้อมเมื่อไหร่ ก็เริ่มฟังและคิดตามนะคะ  :-*

พยายามจะฟังพร้อมกับเป็นการปฏิบัติในรูปแบบและดูลมหายใจไปด้วยค่ะ 
       ช่วงนี้ถึงพลาดไปก็ไม่ค่อยเสียใจเท่าไหร่ค่ะ  สงสัยจะชินค่ะ ::115::  อีกอย่างกำลังหัดมองโลกแง่ดี  อย่างน้อยวันที่ทำสำเร็จก็ทำได้มาตั้งหลายวัน(ให้กำลังใจตัวเองหน่อยนึง ::33::)  ถ้าไม่เข้ามาโพสกระทู้ไว้ก็อาจจะเลิกไปแล้ว :D 

sittnn

Angel

ดีมากเลยค่ะ ที่มองโลกในแง่ดี เราจะได้มีความสุข  :D
วันไหนทำไม่ได้ ก็อย่าไปเครียดมาก
วันไหนที่ทำได้ ก็เอาความรู้สึกดีที่ทำได้ เป็นแรงใจในการทำวันต่อไป
แล้วเข้ามาคุยกันอีกนะคะ  Angel จะได้ให้กำลังใจคุณแดง  ::12::
เป็นกำลังใจให้นะคะ  ::33::

jasmin

อนุโมทนาด้วยค่ะ jasmin ก็ชอบฟัง CD ของหลวงพ่อค่ะ ฟังตอนขับรถมาทำงาน บางทีก็ฟังตอน กวาดบ้าน ถูบ้าน ใช้เสียงหลวงพ่อเป็นวิหารธรรม ไม่ทราบว่าถูกหรือผิด แต่ทำให้ใจสงบดีนะคะ

เป็นกำลังใจให้นะคะ  ::115::

แดง

มาupdate ค่ะ  จากวันที่27สิงหาจนถึงวันนี้7กันยา  ยังฟังได้ทุกวันค่ะ ::01::  ให้กำลังใจตัวเองอีกหน่อย ::115::

Angel

อนุโมทนากับคุณแดงอีกครั้งค่ะ  _/|\_
เยี่ยมมากค่ะ ทำได้ติดต่อกันนานทีเดียว  ::12::
เป็นกำลังใจให้เหมือนเดิมค่ะ   ::33::

sittnn

แดง

จาก7กยถึง15กย52  ยังฟังทุกวันต่อมาได้อยู่ค่ะ

Go Up