งดคุย msn 2 วัน ฉันทำได้

Started by ฟ้าฤดูร้อน, July 20, 2009, 09:53:22 pm

previous topic - next topic
Go Down

ฟ้าฤดูร้อน

เนื่องจากเป็นคนติดเนทอย่างแรง ตระเวนอ่านบลอค อ่านธรรมะ อ่านข่าว อ่านเวปต่างๆ
อ่านมากจนล้น  แถมคุย msn ซึ่งบางทีก็คุยไร้สาระ  เป็นเหตุให้ฟุ้งโดยใช่เหตุ
ของดคุย msn 2 วันค่ะ

ทุกอย่างชั่วคราว

suwan

เป็นกำลังใจให้นะครับ
;) ;) ;)

sophony

สุดยอดมาก ๆ ครับ อนุโมทนาด้วยครับ ^^

Think Plus

อนูโมทนานะคะ  ::01::  แล้วจะได้เข้ามาอ่านบอรด์อีก 2 วันด้วยหรือเปล่าค่ะเนี้ย  ::115::

ฟ้าฤดูร้อน

Quote from: Think Plus on July 21, 2009, 12:41:22 pm
อนูโมทนานะคะ  ::01::  แล้วจะได้เข้ามาอ่านบอรด์อีก 2 วันด้วยหรือเปล่าค่ะเนี้ย  ::115::

ยังเข้ามาอ่านบอร์ดนี้ทุกวันค่ะ เข้ามาเอากำลังใจ และเพื่อตระหนักว่าเราได้ลั่นสัจจะไว้แล้ว
ต้องทำให้ได้ ^__^

ขอบคุณสำหรับทุกกำลังใจนะคะ   :)

samart

เป็นกำลังใจให้ครับ
ยืนยันว่า msn นี่ทำให้ฟุ้งจิงๆ คับ

ฟ้าฤดูร้อน

Quote from: samart on July 22, 2009, 10:00:25 am
ยืนยันว่า msn นี่ทำให้ฟุ้งจิงๆ คับ

เห็นด้วยอย่างยิ่งค่ะ

sittnn

สองวันผ่านไป ผลเป็นอย่างไรบ้าง เล่าให้ฟังกันบ้างนะครับ  _/\_ ::01:: ::33::
-- เมตตาคือไมตรี --

ฟ้าฤดูร้อน

ทำได้แล้วค่ะกับการไม่คุย msn 2 วัน  :)
วันแรกรู้สึกลงแดงนิดๆ แต่พอทได้แล้วรู้สึกดีค่ะ ที่ชนะใจตัวเองได้
แม้จะดูเป็นเรื่องเล็กๆ แต่มันไม่ง่ายเลยจริงๆนะสำหรับฉันที่เปิด msn ทุกวัน
แต่พอทำได้ก็รู้สึกดีค่ะ และผลที่ได้คือฟุ้งจากการคุยน้อยลง

kookkai

"รู้ทันกิเลส วันนึงจะพ้นกิเลส" หลวงพ่อปราโมทย์

ฟ้าฤดูร้อน

สวัสดีค่ะ 

หลังจากที่ งด msn ได้ในคราวก่อน  ก็งดต่อมาเรื่อยๆ
ต่อมากลับมา on อีก  ผลคือ ฟุ้งอีก และแม้จะทำให้ได้สนทนาธรรมกับกัลยาณมิตร
แต่บางครั้งก็เผลอคุยมากไป  และอาจจะเป็นการฟุ้งไปโดยไม่จำเป็น

ของดคุย msn ต่ออีก 2 วันค่ะ  คือ วันที่  29-30 /07/52

ตั้งใจว่าจะงดไปเรื่อยๆ เป็นช่วงๆ ช่วงละ 2 วัน
โดยงดช่วงไหน จะเข้ามาโพสบอกไว้นะคะ

sittnn

อนุโมทนากับที่ทำสำเร็จตามตั้งใจมานะครับ  _/\_ ::33::

ถ้างดแล้วเกิดประโยชน์มากกว่าเกิดโทษ ก็ให้งดไว้
แต่ถ้ามีความจำเป็นและสมควรต้องใช้จริงๆ ก็ให้ใช้ได้นะครับ
แล้วคอยรู้ทันว่าเมื่อเสร็จงานแล้วก็หยุด ตามที่ได้ตั้งใจไว้ครับ  _/\_  ::02::
-- เมตตาคือไมตรี --

ฟ้าฤดูร้อน

September 01, 2009, 11:05:50 pm #12 Last Edit: September 02, 2009, 09:03:33 am by ฟ้าฤดูร้อน
Quote from: sittnn on July 31, 2009, 04:40:35 am
อนุโมทนากับที่ทำสำเร็จตามตั้งใจมานะครับ  _/\_ ::33::

ถ้างดแล้วเกิดประโยชน์มากกว่าเกิดโทษ ก็ให้งดไว้
แต่ถ้ามีความจำเป็นและสมควรต้องใช้จริงๆ ก็ให้ใช้ได้นะครับ
แล้วคอยรู้ทันว่าเมื่อเสร็จงานแล้วก็หยุด ตามที่ได้ตั้งใจไว้ครับ  _/\_  ::02::

ขอบคุณมากค่ะ
แต่บางทีก็โดนกิเลสหลอกเอา ว่าโน่นก็จำเป็น เรื่องนี้ก็จำเป็น
ต่อไปต้องพิจารณาจริงๆแล้ว ไม่เข้าข้างตัวเองเหมือนก่อนๆ
เวลานี้ชีวิตนี้น้อยนัก ชักจะเสียดายเวลาขึ้นมาบ้างแล้ว

ฟ้าฤดูร้อน

September 01, 2009, 11:08:22 pm #13 Last Edit: September 04, 2009, 08:57:23 am by ฟ้าฤดูร้อน
งดคุย msn 2 วันอีกครั้ง
3-4 กันยา  เข้ามาลั่นวาจาไว้ค่ะ
อย่าให้เสียสัจจะนะ สู้ๆ ( ให้กำลังใจตัวเอง )  :)

Angel

อนุโมทนากับคุณฟ้าฤดูร้อนอีกครั้งนะคะ _/|\_
ตอนแรก Angel ก็ไม่ได้เล่น msn หรอกค่ะ
ตอนหลังบริษัทเอา program คล้ายๆ msn มาลงให้
เพื่อให้ติดต่อกับคนในบริษัททั่วโลกได้เร็วขึ้น
ผลปรากฎว่า ไม่เป็นอันทำงานเลยค่ะ
เดี๋ยวก็ chat คุยกันกับเพื่อนๆในที่ทำงาน ตอบกันไปตอบกันมา
งานอื่นไม่ต้องทำกันพอดี
โชคดี เราไม่ติดเท่าไหร่ ก็เลยไม่ on line ไว้
จะได้ไม่เผลอตอบไปทุกครั้ง เวลามีคนส่งข้อความมา

เป็นกำลังใจให้นะคะ  ::33::

Go Up