ตั้งใจนั่งสมาธิให้ได้ทุกวันค่ะ

Started by lawans2000, August 28, 2009, 09:41:45 am

previous topic - next topic
Go Down

lawans2000

ตั้งแต่วันเกิดที่ผ่านมา (2 ส.ค.) ได้ตั้งใจไว้ว่า จะเจริญสติในปัจจุบันขณะให้ได้ในทุกอิริยาบถ และนั่งสมาธิก่อนนอนทุกคืนค่ะ ตั้งแต่วันนั้นจนถึงวันนี้ ก็ทำได้ทุกวันแล้วค่ะ ส่วนการเจริญสติ อาจมีเผลอคิดบ้าง แต่ก็พยายามทำความรู้สึกตัวให้ได้บ่อยที่สุดเท่าที่ทำได้ และจะเพิ่มความพยายามให้มากขึ้นกว่านี้ค่ะ  ;D

admin

อนุโมทนา และเป็นกำลังใจให้นะครับ  _/|\_ ::33::

แล้วแวะเวียนมาเล่าให้ฟังอีกนะครับ  ::115::

kookkai

"รู้ทันกิเลส วันนึงจะพ้นกิเลส" หลวงพ่อปราโมทย์

Angel

อนุโมทนาด้วยนะคะ ขอเป็นกำลังใจให้ค่ะ  _/|\_
เพราะ Angel ก็อธิษฐานเรื่องนั่งสมาธิก่อนนอนทุกคืนเหมือนกันค่ะ
เอาใจช่วยนะคะ  ::33::

lalita

อนุโมทนาบุญด้วยนะคะ จิตสงบ ใจสงบด้วยคนนะคะ

Aims

ขออนุโมทนาด้วยนะคะ
ขอให้เจริญในธรรมยิ่งๆ ขึ้นไปค่ะ  ::33::
"มาตา ยะถา นิยัง ปุตตัง อายุสา เอกะปุตตะมะนุรักเข เอวัมปิ
สัพพะภูเตสุ มานะสัมภาวะเย อะปะริมาณัง เมตตัญจะ
สัพพะโลกัสมิง มานะสัมภาวะเย อะปะริมาณัง"

"คนเราพึงแผ่ความรักความเมตตาไปยังสัตว์ทั้งหลาย หาประมาณมิได้
ดุจดังมารดาถนอมและปกป้องบุตรสุดที่รักคนเดียวด้วยชีวิต
ฉะนั้นพึงแผ่เมตตาจิตไปไม่มีขอบเขต ไม่คิดผูกเวร ไม่เป็นศัตรู
อันหาประมาณไม่ได้ ไปยังสัตว์โลกทั้งปวงทั่วทุกสารทิศ"

sittnn

-- เมตตาคือไมตรี --

dang1304@yahoo.com

อนุโมทนาบุญด้วยค่ะ ขอให้ทำสำเร็จน่ะค่ะ
                                              ดินสอสีม่วง

jasmin

อนุโมทนาด้วยนะคะ เยี่ยมมาก ๆ เลยค่ะ  ::12::

lawans2000

ขอบคุณทุกกำลังใจนะคะ และกลับมาเพื่อขอยืนยันว่าตั้งแต่วันที่ 2 ส.ค.ที่ได้ตั้งใจไว้ มาถึงปัจจุบันนี้ผ่านมา 1 เดือนกว่าแล้ว ก็ยังคงนั่งสมาธิได้ทุกคืนและฝึกเจริญสติภาวนาในทุกอิริยาบถอยู่อย่างสม่ำเสมอค่ะ

Gogolico

ร่วมอนุโมทนาและร่วมยินดีด้วยครับ ที่ทำได้สำเร็จและต่อเนื่องมาตลอด _/|\_

ผมก็พึ่งเริ่มนั่งสมาธิก่อนนอนเหมือนกัน คิดว่าจะทำไปตลอด ดีใจด้วยครับ  :)

yuwa

ขออนุโมทนาด้วยคนค่ะ
ได้รับรู้เรื่องราวก็ทำให้รู้สึกดี มีกำลังใจไปด้วย
ขอบคุณค่ะ _/\_

Angel

อนุโมทนากับคุณด้วยค่ะ ที่ทำได้สำเร็จ  _/\_
เยี่ยมมากเลยค่ะ  ::12::
ถ้าเรามีความตั้งใจมั่น สิ่งต่างๆ ก็ง่ายดายเหมือนจับวาง
ทุกอย่างสำเร็จได้ด้วยใจค่ะ  ::02::

yuwa

เข้ามาติดตามผลค่ะ
ไม่เห็นมาเล่าต่อเลยนะคะ
แต่ก็คงจะทำอย่างต่อเนื่องนะคะ
อนุโมทนาอีกครั้งค่ะ

Go Up