ตั้งใจจะตื่น6โมงเช้า

Started by คีย์, August 20, 2010, 11:53:04 pm

previous topic - next topic
Go Down

คีย์

หลังจากพักผ่อน  ไปเที่ยวกับแม่ มาวันนึงเต็มๆแล้ว  ทีนี้ก็มาเริ่มภารประจำวันจันทร์ ที่ 30 ส.ค. กันต่อค่ะ  นั่นคือ... 
ตื่นหกโมงเช้า   
เก็บที่นอน       
อาบน้ำสิบนาที   
สวดมนต์ทำวัตรเช้า
และทานอาหาร  มื้อละ 30 บาท
เชื่อมั่นว่าทำได้ค่ะ ^_^ 

คีย์

วันนี้โอเคมากค่ะ  ผ่านทุกข้อเลย  เพิ่งรู้นี่แหละค่ะว่าการทานข้าวมื้อประหยัด  ทำให้เรารู้สึกดี  มีอิสระ  เพราะได้เป็นเจ้านายปากท้อง  และเงินของตัวเอง  นี่แหละค่ะ  ความสุขที่เกิดจากการฝึกฝนอบรมวินัยตนเอง  ที่รับรองว่าใครๆได้ลองก็สัมผัสได้ค่ะ ;D  ลองดูสิคะ
ทีนี้  ก็มาทบทวนถึงแผนของวันพรุ่งนี้กันดีกว่าค่ะ
เก็บที่นอน       
และทานอาหาร  มื้อละ 30 บาท
เชื่อมั่นว่าทำได้ค่ะ ^_^ 

คีย์

;D ทีนี้  ก็มาถึงเวลาประเมินผลอีกครั้งแล้วค่ะ ;)
ตื่นหกโมงเช้า    ::12::
เก็บที่นอน        ::12::
อาบน้ำสิบนาที    ::33::  ตอนเช้าอาบเร็วมากค่ะ  แค่ห้านาทีเอง  แต่ตอนเย็นนี่สิคะ  11 นาทีแน่ะ  ยังไงก็จะพัฒนาต่อไปค่ะ  สู้ๆ 
สวดมนต์ทำวัตรเช้า ::12::
และทานอาหาร  มื้อละ 30 บาท ::12::
และแล้ว  ก็จบไปได้ด้วยดีอีกวันค่ะ  แล้วทีนี้  ก็ถึงเวลาวางแผนภารกิจต่อไปแล้วละค่ะ :D
เก็บที่นอน       
ทานอาหาร  มื้อละ 30 บาท
และเข้าเรียนตรงเวลาทุกคาบ
อ่า  แล้วพรุ่งนี้มาดูกันนะคะ  ว่าผลจะเป็นยังไง  เป็นกำลังใจให้ด้วยน้าค้าาาาาาาาาาาาา :D :D :D

dang1304@yahoo.com

ยินดีด้วยค่ะน้องคีย์ แล้ววันนี้เป็นอย่างไรบ้างค่ะ

คีย์

ขอบคุณนะคะ
วันนี้เหรอคะ  เหอะๆ  มาดูกันเลยค่ะ
ตื่นหกโมงเช้า    ::12::
เก็บที่นอน        ::12::
อาบน้ำสิบนาที    ::12:: 
สวดมนต์ทำวัตรเช้า   ::12::
ทานอาหาร  มื้อละ 30 บาท   ::12:: 
และเข้าเรียนตรงเวลาทุกคาบ   :-[ อันนี้โดดไปคาบนึง  เพราะเกเรจนเป็นนิสัยค่ะ  555  แต่ยังไงนิสัยตรงนี้  คีย์จะต้องแก้ให้ได้ค่ะ :D

ดังนั้น  พรุ่งนี้ก็ต้องเอาใหม่  กับแผนเดิมแผนนี้  ก็คือ...
เก็บที่นอน       
ทานอาหาร  มื้อละ 30 บาท
และเข้าเรียนตรงเวลาทุกคาบ

sittnn

-- เมตตาคือไมตรี --

คีย์

:)
วันนี้  เป็นวันที่คีย์กะว่าจะตื่นเช้า  แต่คืนก่อนนอนหลับๆตื่นๆ  ผลก็เลย  งัวเงียเลยค่ะ ไม่ได้ทำวัตรเช้า ไปเรียนไม่ทัน  โดดไปสองคาบ  เง้อ  โดดตลอดเลย  เราต้องแก้มันให้ได้สิ  คืนนี้ต้องนอนไม่ดึกแล้วละค่ะ  ว่าแล้วก็ไปนอนดีกว่า  พรุ่งนี้ต้องทำให้ได้เลย  แค้นตัวเองจริง... :-[

yuwa

ว่าไงคะคุณคีย์วันนี้ยัง
ตื่นนอนหกโมงเช้า
เก็บที่นอน
ทำวัตรเช้า
กินข้าวสามสิบบาท
อยู่ไหมคะ
อยากจะเป็นกำลังใจให้ทำในสิ่งที่ดีให้เป็นกิจวัตรต่อไปค่ะ
โดยเฉพาะ ทำวัตรเช้าเนี่ยสุดยอดจริงๆค่ะ _/|\_
อ่านแล้วเหมือนดูรายการทีวีญี่ปุ่่นรายการหนึ่ง
ที่เค้าควบคุมว่าหนึ่งเดือนจะใช้ชีวิตอยู่ด้วยเงินหนึ่งหมื่นเยน
แล้วก็ทำทุกอย่างประหยัดน้ำ ไฟ น้ำมัน อาหาร ชอบดูมากค่ะ
เห็นคุณคีย์ตั้งใจกินข้าวมื้อละสามสิบบาทก็เลยมารอลุ้นเหมือนดูทีวี
ยังไงเข้ามาเล่าต่อนะคะว่าตอนนี้ชีวิตตอนเช้าเป็นยังไง
ยังทำวัตรเช้าอยู่หรือเปล่า
สู้ๆค่ะ ::33::

Go Up