จะรักษาศีลข้อ 1

Started by nongpenpak, August 13, 2009, 11:04:32 am

previous topic - next topic
Go Down

nongpenpak

จะพยายามรักษาศีลข้อ 1 ให้ได้ เป็นเวลา 2 ค่ะ :)

samart

เป็นกำลังใจให้ทำได้ดั่งที่ตั้งใจไว้ค้าบ  _/\_

dang1304@yahoo.com

อนุโมทนาค่ะ ทำให้สำเร็จนะค่ะ :D

Angel

ขออนุโมทนาบุญกับคุณ nongpenpak ด้วยค่ะ ขอให้ทำสำเร็จดังที่ตั้งสัจจะอธิษฐานนะคะ
จะเป็นกำลังใจให้ค่ะ  ::33::

panapien

สวัสดีค่ะน้องเพ็ญพักต์  ดีจังค่ะืเอาใจช่วยอย่างแรง มีข้อ 1 ก็จะตามด้วยอีก 4 ข้อ
ครบศีล 5 อย่างสมบูรณ์เมื่อไหร่  ภพภูมิต่อไปของเราจะไม่ต่ำกว่ามนุษย์
ดิฉันก็พยายามรักษาศีล 5 ให้สมบูีรณ์ขึ้นเรื่อยๆ 
::m57:: ไม่ง่ายเลยนะคะ 
แค่เราทำร้ายจิตใจใครเราก็บกพร่องในข้อ 1 
แค่เราพูดถึงใครในทางที่ไม่ดีเราก็บกพร่องข้อ 4
หรือเราหยิบฉวยของใครมาใช้โดยคิดว่าเขาไม่ว่าอะไรหรอก  เราก็บกพร่องในข้อ 2 ......

::33:: ::33::  เป็นกำลังใจให้ Nongpenpak 
ตนเอง รวมถึงทุกท่านที่ตั้งใจประพฤติศีล 5 ให้สมบูรณ์

อนุโมทนาในความตั้งใจอันเป็นกุศลยิ่งค่ะ  _/|\_ _/|\_ _/|\_

sittnn

อนุโมทนาครับ ขอให้ทำสำเร็จดังตั้งใจโดยง่ายครับผม  _/\_ ::01::
-- เมตตาคือไมตรี --

Go Up