สวดมนต์เช้า-เย็น ทุกวัน และ ทานมังสวิรัติทุกวันพฤหัส

Started by jlim, August 03, 2009, 06:08:40 pm

previous topic - next topic
Go Down

jlim

อยากทำอะไรดี ๆ ให้กับตัวเองบ้าง  ดิฉันกับสามีตกลงใจทานมังสวิรัติทุกวันพฤหัส (เกิดวันเดียวกัน)

ส่วนตัวเองเพิ่มการสวดมนต์เช้าเย็น  และเจริญสติให้มากขึ้นกว่าเดิม  สู้ ๆๆ คะ

panapien

ยินดีด้วยค่ะคุณ jlim ที่ได้พบคู่ที่ส่งเสริมในทางธรรม
นับว่าได้ทำบุญร่วมกันมาดี
อนุโมทนาแด่คุณทั้งคู่นะคะ เป็นกำลังใจด้วยค่ะ

Angel

ขออนุโมทนากับคุณ jlim และสามีด้วยค่ะ คุณทั้งคู่ถือได้ว่าเป็นคู่บุญคู่บารมีกันจริงๆ เพราะคนที่จะเป็นคู่บุญคู่บารมีกันได้นั้น จะต้องประกอบด้วยทาน ศีล บารมี และ ศรัทธา ที่เท่ากัน หรือใกล้เคียงกัน จะได้เป็นคู่แท้กันทุกชาติไป และจะสนับสนุนซึ่งกันและกัน ขอเป็นกำลังใจให้คุณทั้งสองทำสำเร็จตามที่ได้ตั้งสัจจะอธิษฐานไว้นะคะ แล้วเขียนมาเล่าสู่กันฟังบ้างนะคะ  ::33::

sittnn

เป็นกำลังใจให้ทั้งสองท่านครับ อนุโมทนาด้วยครับผม  ::01:: ::33:: _/\_
-- เมตตาคือไมตรี --

jlim

Angel

ยินดึ และอนุโมทนากับคุณ jlim และสามีด้วยค่ะ แล้วเขียนมาเล่าสู่กันฟังบ้างนะคะ หรือจะแลกเปลี่ยนเมนูมังสวิรัติที่เราร่วมกันทานก็ได้นะคะ Angel post ในหัวข้อทุกวันค่ะ

เป็นกำลังใจให้ต่อไปค่ะ สาธุ  ::02::

Angel

ยังคงเป็นกำลังใจให้คุณ jlim อยู่นะคะ แล้วเขียนมาเล่าสู่กันฟังบ้างนะคะ  ::02::

Go Up