งดบ่น 3 วันคะ สู้ๆ

Started by yaoyao, July 30, 2009, 10:02:31 pm

previous topic - next topic
Go Down

yaoyao

แฟนถามว่าทำไมขี้บ่นขึ้นทุกวัน :(
เวลาเพือนๆ หรือใครๆ มาคุยอะไรที่เราไม่ชอบใจก็จะบ่นสำทับทุกที
รู้ตัวนะคะว่าน่ารำคาญแต่อดไม่ได้สิน่า
ต่อไปจะบ่นให้น้อยลงคะ จะพยายาม
เริ่มจากวันที่ศุกร์ที่ 31 ก.ค. ถึง 2 ส.ค. นะคะ สามวันจะทำให้ได้   ;)
แล้วจะมาเล่าให้ฟังคะ _/|\_

Aims

"มาตา ยะถา นิยัง ปุตตัง อายุสา เอกะปุตตะมะนุรักเข เอวัมปิ
สัพพะภูเตสุ มานะสัมภาวะเย อะปะริมาณัง เมตตัญจะ
สัพพะโลกัสมิง มานะสัมภาวะเย อะปะริมาณัง"

"คนเราพึงแผ่ความรักความเมตตาไปยังสัตว์ทั้งหลาย หาประมาณมิได้
ดุจดังมารดาถนอมและปกป้องบุตรสุดที่รักคนเดียวด้วยชีวิต
ฉะนั้นพึงแผ่เมตตาจิตไปไม่มีขอบเขต ไม่คิดผูกเวร ไม่เป็นศัตรู
อันหาประมาณไม่ได้ ไปยังสัตว์โลกทั้งปวงทั่วทุกสารทิศ"

sittnn

อนุโมทนาครับ เป็นกำลังให้ทำสำเร็จดั่งที่ตั้งใจนะครับ
ได้ผลอย่างไรอย่าเก็บไว้คนเดียว เอามาเล่าให้ฟังกันบ้างนะครับ  _/\_ ::01:: ::33::
-- เมตตาคือไมตรี --

noktalay

::33::เป็นกำลังใจให้นะค่ะ.....

dang1304@yahoo.com

panapien

คุณ Yao หายไปไหนคะ....... ::m44::
ไม่เห็นมารายงานผลเลย เอาใจช่วยและรอฟังอยู่อะค่ะ 
ดิฉันเองก็สารภาพกับบอร์ดในวันนี้เรื่องบ่นรัฐบาล ทั้งที่ตั้งใจจะละเว้น
ทำได้ไม่ไ้ด้อย่างไร พวกเราในบอร์ดทุกๆคนให้กำลังใจคุณเยาว์นะคะ
(ขออนุญาติสมอ้างแทนท่านอื่นๆ เพราะมั่นใจว่าเป็นเช่นนั้นค่ะ)
สู้ๆกับการกำหนดตัวเองต่อไปนะคะ  อะไรดีๆจะเกิดกับเราและคนรอบข้าง

Soey

เป็นกำลังใจให้ค่ะ  ::33::

sittnn

เพื่อนๆมาให้กำลังใจและรอลุ้นกันเต็มที่เลยนะครับ  ::115:: _/\_ ::01::
-- เมตตาคือไมตรี --

Go Up