ตั้งใจจะตื่นแต่เช้าครับ

Started by samart, July 21, 2009, 03:57:55 pm

previous topic - next topic
Go Down

Angel

ดีใจกับคุณ Samart ด้วยนะคะ เพราะ Angel เองก็ไม่ค่อยตื่นเช้าเท่าไหร่ นอกจากวันที่ตั้งใจจะไปใส่บาตรทุกวันพุธ ตอนไปปฏิบัติธรรม อาจารย์วิทยากรบอกว่าเราสามารถสั่งจิตได้ เพราะต้องตื่นตั้งแต่ตึ 4 เพื่อมาทำวัตรเช้า Angel ก็เลยบอกจิตของตัวเองก่อนนอนว่าพรุ่งนี้ให้ตื่นตึ 4 นะ ไม่เชื่อก็ต้องเชื่อค่ะ เพราะตลอดเวลาของการปฏิบัติ สามารถตื่นก่อนตึ 4 ได้ ไม่ต้องใช้นาฬิกาปลุกเลย

ขอเป็นกำลังใจให้คุณทำสำเร็จดังตั้งใจนะคะ  _/|\_ ::02::

Go Up