ไม่เล่นเกม 5 วัน

Started by MMKO, July 27, 2009, 12:18:10 pm

previous topic - next topic
Go Down

MMKO

จะไม่เล่นเกม 5 วัน จากปกติ เล่นทุกวัน ยิ่งวันอาทิตย์นี่ไม่มีงานนี่เล่นทั้งวันเลย ทั้งๆที่มันก็ไม่ได้สนุกอะไร แต่ว่ามันติด จริงๆก็เคยเลิกเล่นไปได้พักใหญ่ๆ แต่ว่าไปติดดูหนังเกาหลีแทน นี่ก็เพิ่งเล่นมาอย่างหนักเลย แต่พออาบน้ำแล้วเริ่มได้สติ
คิดถึงเว็บนี้ขึ้นมาทันที ทั้งๆที่ตอนนี้ก็เลยเข้าพรรษามาหลายวันแล้ว
ถ้าทำสำเร็จ อีก 5 วันคงพบกันอีกครับ สวัสดี...................

Yaowalak

::33:: เอาใจช่วยนะคะ

หวังว่าคงได้พบคุณ MMKO อีก 5 วันข้างหน้าพร้อมข่าวดีค่ะ
*☆**★**☆** ทุกสิ่งล้วนชั่วคราว **★**☆**★*

bakerymaniac

คุณทำได้อยู่แล้ว เพราะว่ามีกำลังใจจากทุกคนเพียบเลย ขอเอาใจช่วยด้วยคนนะคะ สู้ ๆ ค่ะ ;D

sittnn

จะครบห้าวันแล้ว ไม่ได้เล่นเกมตามที่ตั้งใจแล้วรู้สึกเป็นยังไงบ้างครับ
อย่าลืมเล่าประสบการณ์ให้ฟังกันบ้างนะครับ  ::01:: ::33::
-- เมตตาคือไมตรี --

kookkai

"รู้ทันกิเลส วันนึงจะพ้นกิเลส" หลวงพ่อปราโมทย์

brilliantty

::33:: ::33:: ::33::

มาส่งดอกไม้ให้กำลังใจอีกหนึ่งแรงค่ะ

^^

MMKO

สำเร็จแล้ว (กับเรื่องเล็กๆ)
ไม่ได้เล่นไป 5 วัน ขนาดเกมมือถือ ยังไม่เล่น (แล้วก็ไม่ได้ไปติดหนังเกาหลี ด้วย)
ก็รู้สึกว่า จริงๆเราก็ไม่ใช่ คนติดเกม นี่นา...  :)
คือเหมือนในที่สุด เราก็อยู่เหนือโลกแห่งเกมได้
แต่ไม่รู้เหมือนกันว่า จะรู้สึกอย่างนี้ไปได้อีกนานเท่าไร
จริงๆ ตอนเล่นเกมนี่ มันก็ไม่ได้สนุกอะไรมากนักนะ แต่ว่ามันเพลินๆ ไปเรื่อยๆ
พอเกมนึงเบื่อ ก็เล่นอีกเกม ไปเรื่อยๆ หยุดไม่ได้เสียที
จนอยู่ๆ ก็อยากจะหยุดดูซักที ก็หยุดได้เหมือนกันนะ ไม่ยากเท่าไร
แต่อาจจะยากตรง ตอนแรก ตอนที่คิดว่าควรจะหยุด

บางที เราอาจจะต้องนึกถึง 5 วันที่ผ่านมาอีกเรื่อยๆก็ได้นะ จะได้จำความรู้สึกตอนที่ไม่ติดเกมได้ ว่ามันเป็นอย่างไร พอจำได้ จะได้เลิกไม่ยาก อันนี้คือในกรณีที่ไปเล่นเกมเข้าอีกน่ะนะ

Aims

:D ขอร่วมแสดงความยินดีในความสำเร็จค่ะ ::ene17::
"มาตา ยะถา นิยัง ปุตตัง อายุสา เอกะปุตตะมะนุรักเข เอวัมปิ
สัพพะภูเตสุ มานะสัมภาวะเย อะปะริมาณัง เมตตัญจะ
สัพพะโลกัสมิง มานะสัมภาวะเย อะปะริมาณัง"

"คนเราพึงแผ่ความรักความเมตตาไปยังสัตว์ทั้งหลาย หาประมาณมิได้
ดุจดังมารดาถนอมและปกป้องบุตรสุดที่รักคนเดียวด้วยชีวิต
ฉะนั้นพึงแผ่เมตตาจิตไปไม่มีขอบเขต ไม่คิดผูกเวร ไม่เป็นศัตรู
อันหาประมาณไม่ได้ ไปยังสัตว์โลกทั้งปวงทั่วทุกสารทิศ"

yogurt2do

เกมนี่  ทำ ดิฉันโดดเรียน
จนตอนนี้   ยังเรียนไม่จบเลยอ่ะค่ะ

อนุโมทนาบุญค่ะ   ::02::

dang1304@yahoo.com

:)ขอแสดงความยินดีในความสำเร็จค่ะ ::33::                                   
                                         ดินสอสีม่วง

Go Up