ตั้งใจจะตื่นแต่เช้าครับ

Started by samart, July 21, 2009, 03:57:55 pm

previous topic - next topic
Go Down

samart

ติดขี้เกียจ หลังจากหายป่วยครับ เลยไม่ได้ตื่นเช้ามาทำในรูปแบบเลย
เลยขอตั้งสัจจะว่าจะตื่นเช้าให้ได้ โดยเริ่มในวันสุริยุปราคาครับ :)

student

อนุโมทนาด้วยค่ะ รีบเข้ามาตอบเพราะเป็นแบบเดียวกันเลย

ฟ้าฤดูร้อน

::12::   เยี่ยมค่ะ  เป็นกำลังใจให้นะคะ
ทุกอย่างชั่วคราว

sittnn

อนุโมทนาครับ เป็นกำลังใจให้สำเร็จดังความตั้งใจนะครับ  _/\_ ::01::
-- เมตตาคือไมตรี --

Aims

::115:: ขออนุโมทนาการปฏิบัติด้วยนะคะ
นอกจากปฏิบัติในรูปแบบแล้ว
ได้ดูสุริยุปราคาด้วยไหมคะ  o_kiss
"มาตา ยะถา นิยัง ปุตตัง อายุสา เอกะปุตตะมะนุรักเข เอวัมปิ
สัพพะภูเตสุ มานะสัมภาวะเย อะปะริมาณัง เมตตัญจะ
สัพพะโลกัสมิง มานะสัมภาวะเย อะปะริมาณัง"

"คนเราพึงแผ่ความรักความเมตตาไปยังสัตว์ทั้งหลาย หาประมาณมิได้
ดุจดังมารดาถนอมและปกป้องบุตรสุดที่รักคนเดียวด้วยชีวิต
ฉะนั้นพึงแผ่เมตตาจิตไปไม่มีขอบเขต ไม่คิดผูกเวร ไม่เป็นศัตรู
อันหาประมาณไม่ได้ ไปยังสัตว์โลกทั้งปวงทั่วทุกสารทิศ"

samart

ไม่สำเร็จครับ
ทามม่ายด้ายอ่ะ  :'(
ขอลองใหม่เสาร์ อาทิตย์นี้ครับ
ขอบคุณทุกคนที่แวะมาให้กำลังใจครับ
จะตั้งใจใหม่ครับ

P.S. ถึง คุณ Aims (จำคนพิด'โลก ได้ป่าว)
ผมหายดีแล้วครับ มีมาใหม่เหมือนกัน วิ่งหนีอย่างเดียว
แต่เหลียวหันมาดูเป็นระยะ   :D แหะ แหะ

yogurt2do

:D มีคนทำไม่ได้ด้วยแฮะ

::33:: ::33:: เอา ดอกไม้ ไป

พยายามเข้านะคะ 

Think Plus

โหย..ตั้งใจเหมือนกันเลยค่ะ ทำได้ 1 วันหล่ะ ดีใจมากๆ เหลือ พุ่งนี้อีกวันค่ะ สู้ๆ เป็นกำลังใจให้นะคะ 55555 ... ::115::

sani

เป็นกำลังใจให้นะค่ะ
อาทิตหน้า

เด๋วเนียจะเอาด้วย แต่เอาเปนวันจันถึงศุกดีกว่า ^^

samart

ทำได้แล้ว เย้ เย้  :D
เป้าต่อไปขอเป็นในรูปแบบ 1 ชั่วโมง 2 วันต่อกัน
เป็นกำลังใจให้ด้วยนะค้าบ

parisa

::33:: ::33:: ::33::
มาให้กำลังใจที่ทำสำเร็จค่ะ 

ของดิฉันทำในรูปแบบก่อนนอนทุกวัน แต่ก็ทำมานานหลายเดือนแล้วค่ะ
ไม่ได้กำหนดระยะเวลาว่าต้องทำนานกี่นาทีหรือกี่ชั่วโมง แล้วแต่ความสะดวกและฉันทะ  ::115::
ถ้าทำได้จนเป็นส่วนหนึ่งของชีวิตแล้วจะดีมากๆเลยค่ะ
จิตจะมีกำลัง ดูสภาวะได้ทั้งวันเชียวล่ะค่ะ  ::12::

เมื่อโกรธ...ต้องเก็บ

sittnn

อนุโมทนาครับ เป็นกำลังใจให้เสมอครับผม  _/\_ ::33::
-- เมตตาคือไมตรี --

panapien

ย้ว !!!  ดีใจด้วยนะคะ
ก้าวต่อไปให้สูง .......
อนุโมทนาอย่างจริงใจเจ้าค่า

dang1304@yahoo.com

อนุโมทนาค่ะ เป็นกำลังใจให้นะค่ะ :P

Go Up