ตั้งใจจะสวดชินบัญชรให้ได้สามวัน

Started by jrozene, July 16, 2009, 09:52:29 am

previous topic - next topic
Go Down

jrozene

เคยตั้งใจว่าจะสวดชินบัญชรให้ได้ครบ 3 วันค่ะ
แต่ก็ทำได้เพียงวันเดียว
มาครั้งนี้ก็ตั้งใจว่าจะทำให้ได้ค่ะ
^__^   _/|\_

admin

สวดแล้วเป็นอย่างไรบ้าง แวะมาเล่าให้ฟังบ้างนะครับ  ::02::

kookkai

"รู้ทันกิเลส วันนึงจะพ้นกิเลส" หลวงพ่อปราโมทย์

jrozene

ในที่สุด....
ก็ทำสำเร็จแล้วค่ะ  ::12:: เย่ เย่ โย่ว
แต่วันสุดท้ายก็เกือบจะเรียกได้ว่าเข้าสู่วันที่ 4 แหละค่ะ
กว่าจะสวดเสร็จก็โน่นเลย ตี 1 กว่า
แต่ถือเอาว่าสวดก่อนเที่ยงคืน  ;)
ตอนแรกๆกะจะเข้ามาแข่งขันกับเพื่อนๆนะคะ
แต่พอได้ทำจริงๆก็ลืมเรื่องการแข่งขันกับคนอื่นๆไปซะแล้ว
กลายเป็นแข่งขันกับคำพูดตัวเองมากกว่า  ::115::
ขอบคุณทุกๆคนที่เข้ามาให้กำลังใจค่ะ

sittnn

อนุโมทนาด้วยครับ _/\_ ::33::

Quote from: jrozene on July 23, 2009, 06:17:56 pm
ตอนแรกๆกะจะเข้ามาแข่งขันกับเพื่อนๆนะคะ
แต่พอได้ทำจริงๆก็ลืมเรื่องการแข่งขันกับคนอื่นๆไปซะแล้ว
กลายเป็นแข่งขันกับคำพูดตัวเองมากกว่า  ::115::

ตรงนี้คงได้รู้สึกถึงความหนักแน่นของคำพูดและความมั่นคงทางจิตใจของตนเองด้วยใช่ไหมครับ
ลองทำไปเล่นๆแต่เรื่อยๆต่อไป แล้วสังเกตจิตใจตนเองไปด้วยนะครับ
เป็นกำลังใจให้เสมอครับผม  _/\_ ::01:: ::33::
-- เมตตาคือไมตรี --

jrozene

หลังจากที่ภาระกิจที่ตั้งเป้าหมายเอาไว้สำเร็จ(แบบลุ่มๆดอนๆ)  :)
วันต่อๆมาก็ไม่ได้ทำทุกวันหรอกค่ะ  :P
แต่ก็ทำอยู่เรื่อยๆ เท่าที่จะมีเวลาเพราะช่วงนี้งานเข้า  :-\
ตอนนี้เลยไม่ได้คิดเรื่องรางวัลแล้วล่ะค่ะ
จะได้หรือไม่ได้ก็ไม่คิดอะไรมากมายนัก  ::01::

แต่ยังไงก็ขอขอบคุณทุกๆคนนะคะที่เข้ามาเยี่ยมชมภาระกิจในครั้งนี้ด้วยนะคะ  _/|\_

lalita

Quote from: jrozene on July 16, 2009, 09:52:29 am
เคยตั้งใจว่าจะสวดชินบัญชรให้ได้ครบ 3 วันค่ะ
แต่ก็ทำได้เพียงวันเดียว
มาครั้งนี้ก็ตั้งใจว่าจะทำให้ได้ค่ะ
^__^   _/|\_

Go Up