หนูสวดมนต์ทำทานทุกวันมานานจะทำต่อไปค่ะจากนี้2วันจะทำให้ดีสุดๆ

Started by yaya, August 27, 2009, 09:17:47 am

previous topic - next topic
Go Down

yaya

หนูอายุ4ขวบคุณแม่ชวนทำบุญทุกวัน คุณแม่เตรียมของทำบุญให้หนู สอนหนูสวดมนต์ แม่บอกว่าผลบุญทำให้หนูเรียนหนังสือเก่ง หนูจะตั้งใจทำให้ดีต่อไปนะคะ ;D ;D ;D _/\_ _/\_ _/\_

Angel

ขออนุโมทนาบุญกับน้อง yaya และคุณแม่ด้วยนะคะ  _/|\_
คิดว่าน่าจะเป็นคุณแม่ที่ช่วยเข้ามา post ในกระทู้นี้  ::12::
เพราะน้องยังเด็กมาก แค่ 4 ขวบเอง แต่ทำได้ตั้งแต่เด็ก
ขอให้ผลบุญจากการทำทาน และสวดมนต์ทุกวันของน้อง
ส่งให้น้อง yaya เป็นเด็กดี เป็นที่รักของทุกคน เรียนเก่ง ประพฤติงาม   ::33::
อ้อ เป็นลูกที่ดีของคุณพ่อคุณแม่ด้วยนะคะ น่ารักจังเลย  ::02::

Yaowalak

::33:: ยินดีต้อนรับน้อง yaya ค่า
น่าจะเป็นสมาชิกที่อายุน้อยที่สุดของพวกเราเลยนะคะเนี่ย
ถ้าในสังคมมีเด็กดีอย่างน้อง yaya เยอะๆ
บ้านเมืองเราในอนาคตจะต้องน่าอยู่ขึ้นมากเลยค่ะ
*☆**★**☆** ทุกสิ่งล้วนชั่วคราว **★**☆**★*

wanrawee

อนุโมทนากับหนูด้วยนะคะลูก..

และขอชื่นชมคุณแม่ที่สอนน้องให้ปฏิบัติได้ดีด้วยค่ะ

เอาใจช่วยนะคะ ::33::

แล้วจะแวะมาบ่อยๆค่ะ

sittnn

อนุโมทนาครับทั้งคุณน้องและคุณแม่  _/\_

มีคนแอบปลื้มน้องหลายคนเลย  ::01::
-- เมตตาคือไมตรี --

Aims

:D ดีจริงค่ะที่คุณแม่ปลูกฝังสิ่งดีๆ ให้กับลูกตั้งแต่ยังเล็กๆ  :D
"มาตา ยะถา นิยัง ปุตตัง อายุสา เอกะปุตตะมะนุรักเข เอวัมปิ
สัพพะภูเตสุ มานะสัมภาวะเย อะปะริมาณัง เมตตัญจะ
สัพพะโลกัสมิง มานะสัมภาวะเย อะปะริมาณัง"

"คนเราพึงแผ่ความรักความเมตตาไปยังสัตว์ทั้งหลาย หาประมาณมิได้
ดุจดังมารดาถนอมและปกป้องบุตรสุดที่รักคนเดียวด้วยชีวิต
ฉะนั้นพึงแผ่เมตตาจิตไปไม่มีขอบเขต ไม่คิดผูกเวร ไม่เป็นศัตรู
อันหาประมาณไม่ได้ ไปยังสัตว์โลกทั้งปวงทั่วทุกสารทิศ"

piyanuchsorn

อนุโมทนาบุญ ทั้งคุณแม่และคุณลูก

รู้สึกอิ่มใจจัง เห็นอนาคตของชาติน่ารักอย่างนี้

เป็นคนดีน่ะค่ะ

ขอบคุณคุณแม่ ที่สอนลูกได้น่ารักมากๆๆ

สู้ๆๆค่ะ

dang1304@yahoo.com

อนุโมทนาบุญกับทั้งคุณแม่และคุณลูกด้วยค่ะ น้อง yaya โชคดีนะค่ะที่คุณแม่ได้ปลูกฝังเรื่องนี้ตั้งแต่เล็ก  ::33:: ::33::

wanpen

อนุโมทนาค่ะ ลูกชายอายุ 9 ขวบแล้ว เรียกให้สวดมนต์ยังไม่ค่อยยอมเลย
น้อง yaya เก่งมากๆ ค่ะ  ขอให้เป็นเด็กดีอย่างนี้ ไปเรื่อยๆ นะคะ ::12::

Angel

น้อง yaya เป็นยังไงบ้างค่ะ  ::m50::
ช่วยให้คุณแม่เข้ามารายงานความคืบหน้าให้พี่ๆ อาๆ น้าๆ ลุงๆ ป้าๆ ฟังบ้างนะคะ
รู้สึกแก่จังเลยที่ต้องเรียกตัวเองว่า ป้า แล้วค่ะเนี่ย

yuwa

มาอนุโมทนากับน้องYayaด้วย
แต่หนูคงขี้อายหน่อย มีคนเข้ามารุมทักเยอะๆเลยไม่ออกมาคุยด้วย
ไม่ต้องอายนะคะ พี่ ป้า น้า อาที่นี่น่ารัก ใจดีทุกคนค่ะ
ยังไงก็ขอชมเชยที่หนูทำความดี และขอให้ทำต่อๆไป
ขอให้หนูมีสุขภาพแข็งแรง คิดสิ่งใดที่ดีก็ขอให้สำเร็จสมปราถนา
ให้ธรรมะนำทางชีวิตหนูตลอดไปนะคะ

Go Up