จะเผชิญหน้าความกลัว ไม่ผัดวันประกันพรุ่ง และทำสิ่งที่คั่งค้าง

Started by petch, September 23, 2009, 10:15:59 am

previous topic - next topic
Go Down

anothailand

Quote from: piyanuchsorn on September 25, 2009, 10:54:24 pm
เป็นกำลังใจให้อย่างแรงกล้าค่ะ

ดิฉันเคยผ่านมาแล้ว

แล้วจะรู้ว่ามันดี ขึ้นกว่าเดิมเยอะค่ะ

บอกเคล็ดลับอย่างนึ่ง หายใจลึกๆ บอกกับตัวเองว่าต้องทำได้ และ เราจะดีกว่าเดิมให้ได้

คิดในทางบวก แล้วบอกกับตัวเองว่า ถ้าเราไม่ทำ ใครจะทำ นี่ชีวิตเรา เราต้องจัดการ

อย่ารอให้ใครมาทำให้ แม้แต่พ่อกับแม่ ท่านไม่อาจอยู่กับเราไปตลอดชีวิตค่ะ

สู้ๆๆ ก้าวไปพร้อมๆกันน่ะค่ะ

ขอบคุณครับ กับเคล้ดลับดีๆครับ ::02::

เป็นกำลังใจให้เจ้าของกระทู้ครับผม  เข้ามารายงานผลบ่อยๆดีนะครับผมว่า จะดีจะเลวอย่างไรก็เป็นความจริงเสมอ มาบอกเล่าให้กันฟังนะครับ จะช่วยกันเป็น feedback ช่วยคุณอีกแรงครับผม  ::12::

Angel

Go Up