รู้ตื่น & เบิกบาน ให้บ่อยที่สุด

Started by panapien, August 02, 2009, 07:48:44 pm

previous topic - next topic
Go Down

jlim

ขอเป็นกำำลังใจให้กับคุณ panapien คะ

panapien

เพื่อนๆที่น่ารัก คุณ Angel & คุณ Jlim เข้ามาเป็นแรงใจ ขอขอบคุณมากๆค่ะ
กระทู้ 2 วันฉันทำได้ทำให้ได้เพื่อนดีๆ บางคนเปรียบเป็นเทวดา บางคนเป็นนางฟ้า
ในบอร์ดนี้ไม่มีมารเลย  ช่างสุขใจจริงๆ ::ene25::

ขอให้เพื่อนทุกคนมีความสุขเช่นกันนะคะ
o_love

Angel

ยินดีมากค่ะที่ได้เป็นเพื่อนกับคุณ panapien แม้ว่าโครงการนี้จะจบลง แต่หวังว่าคุณ panapien ยังคงรักษาไว้ซึ่งสัจจะอธิษฐานนี้นะคะ และที่สำคัญ ขอให้เราได้เป็นกัลยาณมิตรกันต่อไปค่ะ แล้วเราค่อยแลกเปลี่ยน e-mail address กันดีไหมคะ จะได้ติดต่อกันได้

ดีใจที่ได้รู้จักและแลกเปลี่ยนความคิดดีดีในโครงการนี้กับเพื่อนสมาชิกธรรมะนะคะ  ::01::

panapien

สาส์นจาก K.Angel นับเป็นเรื่องดีที่สุดเรื่ิองหนึ่งของวันนี้
ยินดีเป็นอย่างยิ่งค่ะ  o_grin ที่จะได้และเป็นกัลยาณมิตรกับผู้ใฝ่ในธรรม
รู้ ตื่น และเบิกบาน เป็นความตั้งใจที่จะพยายามทำต่อไปค่ะ
แม้วันนี้ยังไม่ดีอย่างตั้งใจ แต่ด้วยกำลังใจจากมิตรทั้งหลายในบอร์ด
โดยเฉพาะคุณนางฟ้า ซึ่งคัดสรรคำสอนท่านอาจารย์ปราโมทย์มาเสริม
ทำให้ปล่อยวางความผิดหวังเล็กๆจากความไม่ได้ดังตั้งใจลงได้บ้าง
ขอบคุณมากๆค่ะ
วันนี้ดีจังเลย 
::ene2::

sittnn

ขอให้วันนี้เป็นวันดีมีความสุขทุกๆวันครับ  ::33:: ::01:: _/\_
-- เมตตาคือไมตรี --

Angel

Angel ก็ยินดึเป็นอย่างมากที่ได้รู้จักคุณ panapien แม้ว่าเราจะไม่เคยรู้จักกันมาก่อน แต่โครงการนี้ทำให้เราเป็นกัลยาณมิตรต่อกัน ต้องขอบคุณผู้ริเริ่มโครงการนี้ด้วยจากใจจริงค่ะ เพราะโดยปกติแล้ว Angel ไม่ชอบเข้าไป chat ใน website อื่นๆ เลย เพราะเคยได้ยินว่ามีคนถูกหลอก และไม่แน่ใจว่าคนที่เราคุยด้วยจะมาดีหรือมาร้าย แต่ใน website ของธรรมะใกล้ตัวนี้ ตอนแรกก็ยังลังเลอยู่ เพราะว่าไม่รู้จะตั้งสัจจะอธิษฐานยังไง และจะมีอะไรแลกเปลี่ยนกับเพื่อนๆ รึเปล่า พอผ่านไป 2 สัปดาห์ ก็เลยลองเข้าไปดู แล้วก็ทำตั้งแต่วันที่ 30 กรกฎาคม เลย ถึงวันนี้ก็ครบหนึ่งอาทิตย์แล้ว รู้สึกว่าได้อะไรดีดีจากโครงการนี้มาก โดยเฉพาะ รู้ว่ามีคนสนใจในเรื่องธรรมะมากเหมือนกัน แม้ว่าจะเพิ่งเริ่มต้นในการปฏิบัติ แต่ทุกคนก็เป็นกำลังใจให้กันและกัน จนทำให้เราได้กลายเป็นกัลยาณมิตรกันในที่สุด ขอให้คุณ panapien พยายามต่อไปนะคะ Angel เองก็พยายามอยู่เช่นกัน และเป็นกำลังใจให้กันและกันตลอดค่ะ   ::33::

panapien

K.Sittnn ตื่นเช้าจังค่ะ ตลอดวันคงมีความสุขสดชื่นนะคะ ::ene25::
หวังให้ทุกวันทุกขณะ เบิกบาน สดใสนะคะ

วันนี้เป็นวันออกกำลังกาย (ตีแบด) ประจำวันเสาร์
รู้สึกเพลีย เมื่อยไปหมด   ::m36::  แต่คิดถึงเพื่อนๆในบอร์ดนี้
เลยเข้ามาดูความเคลื่อนไหว ความสุข ความมีน้ำใจของเพื่อนๆ
คุณ Angel ยังคงมีน้ำใจมาำกอย่างไม่เว้นวันหยุด  o_love
ให้กำลังใจพี่ๆน้องอย่างทั่วถึง

อนุโมทนาอย่างจริงใจค่ะ

พรุ่งนี้จะมาเยียมบอร์ดใหม่ค่ะ
ขอให้ทุกๆท่าน เจริญในธรรม มีความสุขสงบ พร้อมด้วยสติค่ะ  _/|\_

Soey

เป็นอีก 1 กำลังใจ ให้คุณ panapien รู้ตื่น & เบิกบานนะคะ  ::33::

ส่วนตัวเองก็ยังมีหลง มีเผลอ อยู่เลยค่ะ  :'(

Angel

ดีจังเลยค่ะ ที่ได้ออกกำลังกายตีแบดทุกวันเสาร์ ขอให้คุณ panapien มีสุขภาพกายและใจดี มีความสุขทุกวันนะคะ ตั้งแต่ได้เริ่มเข้ามาในโครงการนี้ ทำให้ Angel อยากมาทำงานทุกวันเลยค่ะ จะได้พูดคุย แลกเปลี่ยนเรื่องราวดีดี กับทุกคนค่ะ เป็นกำลังใจให้นะคะ  ::33::

พิมพ์พลอย

ขอแลกด้วยคนได้ไม๊ค้า .. e-mail address อ่ะค่ะ
เป็นกำลังใจให้ทุกคนในโครงการ
สามารถ รู้ตื่นเบิกบาน ได้บ่อยๆ เยอะๆ นะคะ
ไม่ต้องทั้งวัน แต่ขอให้ทุกวันค่ะ .. สู้ๆ  ::33::
http://twitter.com/pitaploy
http://www.facebook.com/pitaploy
http://www.facebook.com/piimplloy

I'm just the one who has various dreams, trying to learn how to live this miracle life worthily and find the way to end the cycle of birth and death.

Angel

ยินดึค่ะคุณพิมพ์พลอย ก่อนจบโครงการนี้ Angel จะ post e-mail address ไว้ที่กระทู้ของ Angel นะคะ  ::02::

panapien

::m28:: สวัสดี K.Soey, K.พิมพ์พลอย & K.Angel
พวกเราเป็นสาวกองค์สมเด็จพระสัมมาสัมพุทธเจ้า เป็นกัลยาณมิตรที่หวังดีต่อกัน
มันดีมากเลยนะคะ .....
ขอบคุณผู้ริเริ่มโครงการและผู้มีส่วนเกี่ยวข้องทุกท่านค่ะ

ดิฉันเองเป็นสาวกท้ายแถว  ตั้งใจรักษาศีล 5 ให้สมบูรณ์  เพื่อไม่ไหลลงภูมิต่ำ
แต่ไม่ได้เร่งรีบก้าวสู่นิพพาน เลือกเดินบนทางเรียบสบายแบบรู้กายรู้ใจ (ตามสติจะมีได้)

ถือเป็นการเกริ่นแนะนำตัวต่อกัลยาณมิตรในบอร์ดนี้นะคะ
ยินดีและดีใจมากค่ะ ที่มีเพือนๆร่วมเดินไปบนเส้นทางเดียวกัน  ::m12::

Angel

ยินดีค่ะที่พวกเรา 4 สาว เป็นสาวกขององค์สมเด็จพระสัมมาสัมพุทธเจ้า และเป็นกัลยาณมิตรที่หวังดีต่อกัน แม้จะไม่เคยรู้จักกันมาก่อน แต่โครงการนี้ทำให้เกิดสิ่งดีดีในชีวิตอีกอย่างหนึ่งค่ะ

พวกเราทั้ง 4 สาว รวมทั้งเพื่อนๆสมาชิกทุกคน ขอขอบคุณผู้ริเริ่มโครงการนี้และผู้เกี่ยวข้องทุกคนค่ะ ถ้าเป็นไปได้ อยากให้มีต่อไปเรื่อยๆ อีกค่ะ  ::02::

sittnn

-- เมตตาคือไมตรี --

Go Up