จะปฏิบัติบูชา

Started by Jitta, July 16, 2009, 09:30:37 am

previous topic - next topic
Go Down

wanpen

อนุโมทนาค่ะ 

การปฏิบัติในรูปแบบจะช่วยได้จริงๆ ค่ะ  ทำต่อไปนะคะ

panapien

เข้ามาร่วมอนุโมทนาในความก้าวหน้า ความตั้งมั่นของคุณจิตตาค่ะ
ทำให้มีพลังเพิ่มขึ้น เพื่อจะได้ก้าวหน้าบ้างค่ะ
ขอบุญบารมีที่ทำ่ ส่งผลให้คุณจิตตาและครอบครัวมีความสุข ร่มเย็นนะคะ

Jitta

ขอบคุณทุกท่านมากนะคะ จะตั้งใจปฏิบัติต่อไปค่ะ ;D

ทานตะวัน

อ่านแล้วรู้สึกปลาบปลื้มยินดีอนุโมทนาไปด้วยค่ะ  _/\_

ขอบคุณที่เป็นตัวอย่างที่ดีให้หลายๆคนเลย (อย่างน้อยก็สำหรับเรา :D) หลายๆคำพูดที่คุณกล่าวมาเกิดจากการได้เห็นจริงจากกายใจตัวเอง ซึ่งน้อยคนนักที่จะเห็น และได้รู้ ได้เข้าใจตัวเอง

ยินดีด้วย และขอให้หัดเดินใหม่ไปสบายๆทุกๆวันนะคะ  ::33::

dang1304@yahoo.com

อนุโมทนาบุญด้วยค่ะ :)

Jitta

หากจะเป็นกำลังสนับสนุนคุณทานตะวันในการรู้กายรู้ใจใดๆ ก็ถือเป็นความยินดีอย่างยิ่งค่ะ
และสาธุกับคุณแดงด้วยนะคะ _/\_

อัพเดท
พอนั่งสมาธิดูลมแล้วก็มีสภาวะหลายๆ อย่างเกิดขึ้น
ซึ่งน่าแปลกและไม่เคยพบ แต่คิดว่าไปส่งการบ้านท่านก่อนพิมพ์เล่าน่าจะดีกว่า
เลยขอบอกไว้เพียงคร่าวๆ เพื่ออัพเดทเท่านี้นะคะ
อย่างไรก็ขอเป็นกำลังใจให้เพื่อนๆ ที่คิดดีทำดีทุกท่านค่ะ :)

Angel

อนุโมทนาและยินดีกับคุณ Jitta ด้วยค่ะ  _/|\_
ไม่ทราบว่าคุณส่งการบ้านที่ไหนเหรอค่ะ
Angel เองอยากทราบว่าที่ปฏิบัติอยู่เป็นอย่างไรบ้าง
แต่ไม่รู้จะไปส่งการบ้านที่ไหนค่ะ

แล้วเขียนมาเล่าให้ฟังอีกนะคะ เป็นกำลังใจให้ค่ะ  ::33::

Jitta

August 27, 2009, 02:42:17 pm #22 Last Edit: August 27, 2009, 02:43:50 pm by Jitta
คุณ Angel ไปที่ศาลาลุงชิน หรือที่สวนสันติธรรมก็ได้ค่ะ :) เราเคยไปแต่ศาลาลุงชินค่ะ ต้องไปเช้าๆ หน่อย หาก 7 โมงกว่าเป็นต้นไปคนจะเริ่มเยอะแล้วค่ะ ที่สวนสันติธรรมยังไม่เคยไปเลยแต่เพื่อนๆ บอกว่าให้ขยันยกมือเข้าไว้ค่ะ :D

ขอบคุณสำหรับกำลังใจนะคะ เอาใจช่วยคุณ Angel เช่นกัน ขอให้เจริญในธรรมค่ะ _/\_

Angel

คุณ Jitta ฟังเทศน์ของหลวงพ่อปราโมทย์ ใช่ไหมคะ
ไม่ทราบว่าศาลาลุงชิน และสวนสันติธรรม อยู่ที่ไหนเหรอคะ
Angel ไม่เคยไปฟังสดๆ เลยค่ะ ได้แต่ฟังจากซีดีของหลวงพ่อที่ได้มาจากบ้านอารีย์ค่ะ

เป็นกำลังใจให้กันและกันนะคะ  ::33::

Jitta

ฟังค่ะ  :)

ค้นจากกูเกิ้ลมาให้นะคะ

ศาลาลุงชิน
http://www.larndham.net/larndham/salashin.html

สวนสันติธรรม
http://www.wimutti.net/pramote/map.php

ลองไปส่งการบ้านดูนะคะ ::33::

Angel

ขอบคุณมากๆ เลยนะคะ คุณ Jitta ที่ให้ข้อมูลกับ Angel  _/\_
ถ้ามีโอกาส Angel จะได้ไปส่งการบ้านกับพระอาจารย์โดยตรงค่ะ

ขอให้คุณ Jitta มีความก้าวหน้าในการปฏิบัติธรรมนะคะ  ::02::
แล้วเขียนมาเล่าให้ฟังอีกนะคะ

wanrawee

อนุโมทนาด้วยค่ะ _/|\_

อยากทำได้บ้างค่ะ....แต่เราทำๆ หยุดๆ ไม่สม่ำเสมอ :'(

สู้ๆค่ะ

sittnn

-- เมตตาคือไมตรี --

Angel

คุณ Jitta คะ Angel คงมีโอกาสฟังธรรมะจากหลวงพ่อปราโมทย์สดๆ แล้วค่ะ 
เพราะท่านจะไปแสดงธรรมที่วัดเบญจมบพิตร อาทิตย์นี้ เวลาบ่าย 2 โมง  _/|\_
ดีจังเลยค่ะ หวังว่าจะได้เจอคุณ Jitta ที่นั่นนะคะ
เอ แต่จะรู้จักกันได้ยังไงล่ะ เพราะยังไม่เคยเห็นหน้ากันเลยนิ  ::01::

wanrawee

วันจันทร์ที่ 5 ตุลาคม
หลวงพ่อปราโมทย์ จะมาแสดงธรรมเทศนาที่ ที่ทำงานเราเวลา 13.00 - 16.00 น.ค่ะ
ถ้าสนใจหลังไมค์ได้นะคะ

Go Up