ปฏิญาณ

Started by prasanee, November 05, 2009, 11:34:04 am

previous topic - next topic
Go Down

prasanee

จะงดทำสิ่งไม่ดีทุกอย่าง ทั้งที่ตั้งใจและไม่ตั้งใจ  และจะออกจากอารมณ์หึงหวงตลอดกาล

admin

sittnn

อนุโมทนาครับ เป็นกำลังใจให้ทำความตั้งใจให้สำเร็จนะครับ  _/\_ ::33::
-- เมตตาคือไมตรี --

Angel

เป็นกำลังใจให้นะคะ ขอให้ทำสำเร็จดังที่ตั้งใจไว้ค่ะ  ::33::

yuwa

"จะงดทำสิ่งไม่ดีทุกอย่าง ทั้งที่ตั้งใจและไม่ตั้งใจ  และจะออกจากอารมณ์หึงหวงตลอดกาล"
ขออนุโมทนา สาธุค่ะ _/|\_
เรื่องที่อธิษฐานดูจะเป็นสิ่งที่ยากจะเป็นไปได้ในความเป็นจริง
แต่หากแค่พยายามทำตามที่อธิษฐานจริงๆ
สำเร็จหรือไม่ ก็มีผลดีตามมาแน่นอนค่ะ
ขอเป็นกำลังใจให้นะคะ ::33::

Yaowalak

เป็นคำปฏิญาณที่เท่มากๆค่ะ

ขอให้ทำได้สำเร็จค่ะ  ::115::
*☆**★**☆** ทุกสิ่งล้วนชั่วคราว **★**☆**★*

sun

วูบหนึ่งเหมือนลมพัด โบกสะบัดเหมือนลมต้อง แวะเวียนมาเกี่ยวข้อง แล้วต้องพรากจากกันไป

yuwa

Go Up