นั่งสมาธิตอนเช้าและก่อนนอน

Started by กระเจี๊ยบ, July 16, 2009, 04:15:29 pm

previous topic - next topic
Go Down

กระเจี๊ยบ

ยอมรับเลยค่ะว่าช่วงที่ผ่านมานอกจากจะไม่มีสตังแล้ว สติก็ยังไม่มี (หนักกว่าอีก)
ก็เลยตั้งใจว่าจะนั่งสมาธิหลังตื่นและก่อนนอน  ให้ได้ 2 วันตามกำหนด และจะพยายามทำต่อไป
::33:: 

Yaowalak

อ๋าา ...ไม่มีสติ ระวังทำสตังหายนะคะ อิอิ เคยมาแล้วค่ะ

ขอให้ทำได้สำเร็จสมความตั้งใจค่ะ  ::33::
*☆**★**☆** ทุกสิ่งล้วนชั่วคราว **★**☆**★*

admin

ขอให้มีทั้ง สตางค์ และสตินะครับ  8)
เป็นกำัลังใจให้ครับ แล้วแวะเวียนมาอัพเดทให้ฟังบ้างนะครับ  ::33::

kookkai

"รู้ทันกิเลส วันนึงจะพ้นกิเลส" หลวงพ่อปราโมทย์

กระเจี๊ยบ

ขอบคุณทุกกำลังใจของทุกท่านนะคะ
ผ่านไป 1 วัน ทำได้อย่างที่ตั้งใจไว้ค่ะ
พร้อมด้วยสวดมนต์เช้าเย็นเป็นของแถมด้วย  ;)

กระเจี๊ยบ

ทำได้ครบสองวันตามกำหนดค่ะ
แต่ยังจากนั้นมีแอบเผลอไปบ้าง  :o
แต่จะพยายามต่อไปค่ะ  :) ;D ::115::

sittnn

อนุโมทนาด้วยครับ มีเผลอบ้างหายบ้างก็ไม่เป็นไร เราตั้งใจใหม่
และในสองวันต่อมาได้ผลเป็นอย่างไร ลองมาเล่าสู่กันฟังเล่นๆอย่างนี้อีกนะครับ  _/\_ ::01:: ::33::
-- เมตตาคือไมตรี --

Go Up