ตั้งใจไม่เพ่งโทษและมองแต่ด้านบวกของผู้อยู่รอบข้าง

Started by Amata, September 14, 2009, 01:01:30 pm

previous topic - next topic
Go Down

yuwa

ขอมาเป็นแนวร่วมด้วยคนค่ะ
เพราะรู้สึกว่าใจเราไม่สะอาดบริสุทธิ์
ถึงชอบเพ่งโทษผู้อื่น แต่ไม่ดูตัวเองบ้างเลย
ตอนนี้ก็อยากจะให้ใจเรามันสงบสุขยิ่งขึ้น
ด้วยการไม่หาขยะมาเพิ่มเพราะที่มีก็กวาดกันอีกนานอยู่แล้วค่ะ
เรามาสู้ด้วยกันนะคะ อย่างแรกต้องรู้ให้ทันก่อนว่าเรากำลังคิดไม่บวกกับผู้อื่น
เอาแค่รู้ให้ได้ก่อนละกันนะคะ
กลังจากนั้นก็ค่อยหาเรื่องยิ้มอย่างที่ใครๆเค้าแนะนำ
สู้ค้า

Angel

แวะมาทักทายและส่งกำลังใจให้คุณ Amata ค่ะ

สู้ๆ นะคะ  ::33::

yuwa

ตามมาให้กำลังใจกันติดๆ
ขอให้คุณAmata ได้รับกำลังใจนี้
แม้ไม่ได้เข้ามาอ่านด้วยเถอะ
ขอให้กำลังใจนี้ช่วยหนุนนำ
ให้สิ่งที่ตั้งสัจจะอธิษฐานสัมฤทธิ์ผลยิ่งๆขึ้นไปด้วยนะคะ _/|\_

Go Up