ตั้งใจจะให้อภัยทาน

Started by อิกคิว, July 30, 2009, 11:29:32 am

previous topic - next topic
Go Down

yuwa

ขออนุโมทนาด้วยคนค่ะ
ขำดีที่คุณอิกคิวว่า "ถ้าเขาทำดีได้ตลอดก็คงเป็นเจ้าของร้านไปแล้วเน้าะ"
บางทีอารมณ์ขันก็พาเราออกจากความโกรธได้ดีเลยนะคะ
ดีค่ะ

อิกคิว

ขอบคุณเพื่อนๆที่ให้กำลังใจนะครับ
คือผมส่งเรื่องไปให้หมดแล้วประมาณ 15 เรื่อง  สงสัยต้องรอให้
ทีมงานคัดเลือกก่อน  ตอนนี้คงมีเรื่องที่รอคิวอีกเยอะน่ะครับ
ถ้าใครอยากเมลล์มาคุยก็เชิญได้ที่ aeroter@hotmail.com
ยินดีสนทนาธรรมด้วยครับ

อ้อ  มีเมลล์เตือนมาให้แจ้งชื่อที่อยู่ไว้ด้วย

นายวิรัช  วโนทยาพิทักษ์

ร.พ. เจ้าพระยาอภัยภูเบศร  แผนกทันตกรรม

อ.เมือง  จ.ปราจีนบุรี 

25000

ขอบคุณทึมงานที่จัดกิจกรรมดีๆให้ร่วมสนุกกันนะครับ   _/|\_

อิกคิว
ทุกข์เป็นเหตุให้เกิดศรัทธา.... ศรัทธาเป็นเหตุให้เกิดความปีติปราโมทย์.... ซึ่งเป็นเหตุให้เกิดความสุข.... และความสุขเป็นเหตุ.... ให้จิตเข้าถึงความสงบได้

sittnn

อนุโมทนาด้วยนะครับคุณหมออิกคิว  _/\_

สำหรับเรื่องที่ส่งไปที่ธรรมะใกล้ตัวฉบับใหญ่นั้น
ตอนนี้คงอยู่ในขั้นตอนทางโน้น และอาจต้องใช้เวลากันอีกนิดนะครับ
ถ้าช้าไปบ้างต้องขออภัยแทนด้วยครับผม  _/\_
-- เมตตาคือไมตรี --

Angel

นอกจากสนทนาธรรมแล้ว  Angel จะส่งเรื่องดีๆ ภาพสวยๆ ไปให้ จะรับไหมเอ่ย

ถ้าเรานัดทำบุญกัน ขอเชิญคุณอิกคิวด้วยนะคะ  ::m15::

Angel

ขอบคุณนะคะ คุณอิกคิว  ;)

ที่ส่ง weblink มาให้ แล้ว Angel จะพยายามเปิดที่บ้านนะคะ

เพราะที่ทำงาน block หลาย web เลยค่ะ คงกลัวพนักงานเอาแต่เล่น net มั้งคะ

แล้วจะส่งเรื่องดีๆ ไปให้อีกนะคะ  :)

พิมพ์พลอย

เรื่องที่พี่หลิงส่ง fw mail มาให้
เป็นเรื่องที่คุณอิกคิวแต่งใช่ป่าวคะ

อนุโมทนาด้วยนะคะ : )
http://twitter.com/pitaploy
http://www.facebook.com/pitaploy
http://www.facebook.com/piimplloy

I'm just the one who has various dreams, trying to learn how to live this miracle life worthily and find the way to end the cycle of birth and death.

Angel

ใช่แล้วค่ะน้องอุ๊ก ที่มีคำลงท้ายว่า อิกคิว นั่นแหละคะ ของแท้ใช่เลย

::m01::

panapien

ประทับใจบทความดีๆที่คุณอิกคิวเขียนค่ะ
กินใจทุกเรื่องที่ได้รับจากแองเจลทางเมลล์

ขอบคุณคุณอิกคิวและแองเจลมากๆนะคะ

Angel

ยินดีค่ะแม่เปี๊ยก แล้วจะส่งไปให้อีกนะคะ  ::m50::

yuwa

โอ้โห เจอนักเขียนอีกแล้ว ดีใจจัง
แองเจิลก็ส่งไปให้อ่านเหมือนกัน
อิกคิวซัง เก่งจังค่ะ
::33::

sun

;D ผมก็ได้อ่านเรื่องที่คุณ อิกคิว เขียน ผ่านมาทางคุณ Angelครับ
     ดีจัง...ผมอยากให้ประเทศเรามีนักเขียนเรื่องราวสอดแทรกธรรม คติสอนใจเยอะๆจังครับ เพราะสื่อที่ไม่เป็นมงคลกลับขายดีวางอยู่เกลื่อนกลาด
     มาร่วมอนุโมทนา และเป็นกำลังใจให้ครับ   _/\_
วูบหนึ่งเหมือนลมพัด โบกสะบัดเหมือนลมต้อง แวะเวียนมาเกี่ยวข้อง แล้วต้องพรากจากกันไป

Angel

โอ้โห มีแต่คนชอบงานเขียนของพี่หมออิกคิว ทั้งนั้นเลย  ::12::

Angel ว่าพี่หมอน่าจะทำรวมเล่ม แล้วพวกเราร่วมกันสั่งพิมพ์ก็ได้

แล้วเอาไปแจกให้เพื่อนๆ ด้วย ใครเห็นด้วย ยกมือขึ้น  ::m01::

แม้ว่าพี่หมอจะไม่ได้เป็นครูด้วยอาชีพ แต่พี่หมอก็เป็นครูที่ให้ความรู้กับน้องๆ ในโครงการสองวันฯ นี้นะคะ

ยิ่งกว่านั้น Angel ยังได้ส่งงานเขียนดีๆ ของพี่หมอให้เพื่อนๆ กลุ่ม Ybat Angels ด้วยล่ะ

ขออนุญาตมา ณ ที่นี้ด้วยนะคะ  ขอให้พี่หมอสร้างสรรค์งานเขียนดีๆ ให้พวกเราต่อไปนะคะ

บุญรักษาค่ะ

อิกคิว

แหม  ต้องขอโทษด้วยนะครับทุกๆคน  ที่ไม่ได้เปิดเข้ามาอ่านเลย
มัวแต่ทำอะไรอยู่ก็ไม่รู้  แต่รู้สึกถึงความมีน้ำใจของเพื่อนๆน้องๆทุกๆคน
อย่างมาก เดี๋ยวไล่คนดูก่อน มีคุณ sittnn  น้องพิมพ์พลอย คุณ panapien
คุณ sun ยินดีที่ได้รู้จักทุกคน  แล้วก็ขอบคุณ น้อง Angleที่ช่วยดูแลกระทู้
ถามตอบแทนผมด้วยด้วย

แหมเขินจังเลย  ตอนนี้เขียนได้แค่ 18 เรื่องเอง ตอนแรกอยู่ใน บล็อก วนารักษ์
ใน bloggang ก็ไม่ค่อยมีคนอ่านหรอกครับ  เขียนไปก็อดลุ้นไปว่าจะมีใครอ่าน
ไหม  สงสัยมันจะยากไป  แล้วเดี๋ยวจะทยอยส่งให้อ่านจนครบเลยก็แล้วกัน
ถ้าใครอยากคุยด้วยก็เชิญนะครับที่เมลล์ aeroter@hotmail.com ขอให้ถือ
ว่าเป็นเพื่อนร่วมทางธรรมกันนะครับคุยกันได้แบบสบายๆ นะ

เอ ถ้าจะพิมพ์แล้วจะมีคนอ่านหรือเปล่าครับ  เดี๋ยวส่งให้อ่านจนครบแล้วค่อยตัดสิน
ใจแล้วกันนะครับ ^^

อิกคิว 

ทุกข์เป็นเหตุให้เกิดศรัทธา.... ศรัทธาเป็นเหตุให้เกิดความปีติปราโมทย์.... ซึ่งเป็นเหตุให้เกิดความสุข.... และความสุขเป็นเหตุ.... ให้จิตเข้าถึงความสงบได้

Angel

Angel ยินดีค่ะ พี่หมออิกคิว และจะคอยเป็นกำลังใจให้พี่หมอต่อไปนะคะ  ::33::

ขอให้พี่หมอสร้างสรรค์งานเขียนดีๆ ให้เพื่อนๆ น้องๆ ได้อ่านเยอะๆ นะคะ

รับรองถ้ารวมเล่ม ต้องมีคนสนใจเยอะแน่ๆ ค่ะ อย่างน้อย Angel ก็เป็นหนึ่งในนั้นค่ะ

แล้วส่งมาให้อ่านอีกนะคะ  :)

บุญรักษาพี่หมอ และครอบครัวค่ะ  _/|\_

อิกคิว

ยินดีครับ  แต่ตอนนี้เมลล์เต็มมากๆ  เดี๋ยวเคลีย์สักหน่อยแล้วจะส่งให้อ่านอีกนะครับ
ขอบคุณที่เป็นกำลังใจให้ครับ

Go Up