ให้อภัย

Started by dang1304@yahoo.com, July 16, 2009, 11:59:53 am

previous topic - next topic
Go Down

yuwa

สวัสดีปีใหม่ค่ะคุณแดง
  ปีใหม่นี้Yuwaก็ไม่ได้หยุดทำงานข้ามปี
แต่เดือนนี้เป็นเดือนเกิด ก็เลยได้ใส่บาตรอีกครั้งในชีวิตค่ะ
ปกติไม่ค่อยได้ใส่ค่ะ
ยังไม่ใจแข็งตื่นเช้าไปใส่บาตร
ทั้งที่รู้ว่ามีพระมารับบาตรแถวๆบ้านเหมือนกัน
คนเรานี่ ทั้งที่รู้ว่าดี ก็ยังไม่ทำกันก็มีนะคะนี่ ::115::
เอาเป็นว่าขอให้คุณแดงมีความสุขกาย สยายใจตลอดไปนะคะ
เป็นกำลังใจ ดังเดิมค่ะ ::33::

Angel

สวัสดีปีใหม่ค่ะ คุณแดง  _/\_

ขอให้ปีนี้เป็นปีที่คุณแดงมีความสุข เจริญก้าวหน้าทั้งทางโลกและทางธรรมนะคะ

แล้วมีโอกาสคงได้เจอกันนะคะ

บุญรักษาค่ะ  ::m28::

dang1304@yahoo.com

สวัสดีปีใหม่ค่ะคุณ yuwa และคุณ angel
                  ขอบคุณสำหรับคำอวยพรค่ะ
           ขยันจริงๆ ทำงานข้ามปีนี่ ธุรกิจส่วนตัวหรื่ออยู่เวรค่ะ ยังก็ตามปีใหม่นี้ก็ขอให้คุณyuwa มีสุขภาพแข็งแรง มีความสุขตลอดปี เจริญก้าวหน้าในทุกด้านเลยนะค่ะ
          อ้อ... Happy birthday ส่งดอกไม้มาให้ด้วยหนึ่งช่อค่ะคุณyuwa คงไม่ช้าไปนะค่ะ
หวังว่าปีใหม่นี้จะได้ใส่บาตรมากขี้นน่ะค่ะ ..โชคดีปีใหม่ค่ะ  ::33::  ::33::   ::33::
           ขอให้ปีไหม่นี้เป็นปีที่ดีของคุณ angel ค่ะ บุญกุศลที่ได้ทำมา  ขอให้มีสุขภาพแข็งแรง มีความสุขมากๆและขอให้เจริญในทุกๆ เช่นกันค่ะ
             สักวันคงได้เจอกันนะค่ะ แต่คิดอีกทีเจอกันแบบนี้ก็ดีแล้วนะ กลัวว่าภาพที่คุณ angrl คิดไว้จะไม่เป็นดังทีคิด... ยึดติดอีกแล้ว.... โชคดีปีใหม่ค่ะ ::33::

yuwa

::33::พรดีๆใดๆที่ให้มา ก็ขอให้คืนกลับสู่ตัวคุณแดงด้วยนะคะ _/|\_
แล้วคุยกันใหม่ค่ะ :)

poonsri

สวัสดีปีใหม่ค่ะ
ขอให้มีความสุขตลอดปีนะคะ ::33::

แวะเข้ามาทักทายค่ะ

ขอบคุณค่ะ คุณ yuwa
สวัสดีปีใหม่ค่ะ คุณ  poonsri ขอให้มีความสุขมากๆ ตลอดปีค่ะ ::33::

yuwa

Angel

ขอบคุณพรที่คุณแดงส่งมาให้ Angel หลิงนะคะ ขอพรนี้ให้กับคุณแดงด้วยเช่นกันค่ะ  ::01::

ถ้าเจอกันหลิงก็อาจจะไม่ใช่อย่างที่คุณแดงคิดไว้ก็ได้ค่ะ แต่ยังไงก็ดีใจที่ได้รู้จักและเป็นเพื่อนกันค่ะ

มีโอกาสคงได้เจอกันและทำบุญด้วยกันอีกนะคะ อ้อ ไปทานข้าวด้วย

อิ่มบุญก็ต้องอิ่มท้องด้วยค่ะ จริงไหมเอ่ย  :)

บุญรักษานะคะ

Angel หลิง

yuwa

เอ บอกบุญคุณแดงไปหรือยังนะ
เข้าไปดูที่กระทู้Yuwaได้ค่ะ
พอดีจะไปทอดผ้าป่าที่บ้านเกิดค่ะ
เชิญคุณแดงด้วยนะคะ _/|\_

Angel

ไม่ค่อยได้เข้ามาในกระทู้เลย แต่ก็ได้สื่อสารกันอยู่ทาง e-mail เรื่อยๆ

ขอให้คุณแดงมีความสุขนะคะ หยุดสงกรานต์หลายวันไปเที่ยวไหนรึเปล่าคะ

ส่งข่าวคราวกันบ้างเน้อ  ::33::

สวัสดีค่ะ คุณ Angel
         ขอโทษจริงๆค่ะ ไม่ได้เข้ามาเลย ไม่ได้ตอบคุณ Ange แต่เราก็ได้ส่งเมล์กัน และรู้ข่าวกันทางเมล์บ้างแล้วนะ ขอบคุณที่ส่งเมล์ดีๆ มาเสมอ
           เหตุการณ์บ้านเมืองสงบแล้ว ขอให้ทำงานอย่างมีความสุขกันต่อนะค่ะ
          แค่นี้ก่อนนะ กำลังปวดตาค่ะ
                                            โชคดีค่ะ :P

Angel

ค่ะ ได้รับส่งข้อความดีๆ ให้กันเสมอ ก็เหมือนว่าเราไม่ได้ห่างหายกันไปเลย แม้ว่าจะไม่ได้เข้ามาในกระทู้บ่อยๆ ก็ตาม  ::01::

จากเหตุการณ์บ้านเมืองที่ผ่านมา ทำให้หลิงสะสมความเครียดโดยไม่รู้ตัว และตอนนี้เป็นโรคกรดไหลย้อนแล้วค่ะ แย่จังเลย บอกคนอื่นว่าทำใจให้สงบ สบาย อย่าเครียด แต่ตัวเองกลับเครียดซะเอง แสดงว่าการปฏิบัติธรรมของหลิงยังไม่ดีเลยค่ะ  :'(

ยังไงก็ตาม คุณแดงก็อย่าเครียดนะคะ หลิงเป็นกำลังใจให้ค่ะ ทุกปัญหาต้องมีทางออกเสมอค่ะ

บุญรักษานะคะ  ::33::

Angel หลิง

:Dสวัสดีค่ะคุณหลิง
                     ตอนนี้เป็นอย่างไรบ้างค่ะ แหม เป็นโรคฮิตนะ อินเทรนจริงๆ ยังไงก็ตามขอให้หายจากอาการป่วยโดยเร็วนะค่ะ  ฝากดอกไม้มาเยี่ยมด้วยค่ะ  ::33:: ::33:: ::33:: ตอนนี้เปิดเทอมแล้วรถติดมากๆ ต้องออกจากบ้านแต่เช้า ทำให้รู้สึกเพลีย ง่วงนอนเหมือนกัน พยายามดูแลตัวเองอยู่เหมือนกัน แต่ไม่พยายามเครียดเรื่องรถติด เพราะทำอะไรไม่ได้อยู้แล้วเนอะ
                     บุญรักษาเช่นกันค่ะ
                                     แดง

Angel

ขอบคุณค่ะคุณแดง ที่เป็นห่วงและส่งดอกไม้มาเป็นกำลังใจให้หลิงด้วย  ::33::

ไม่ได้อยากเป็นโรคอินเทรนด์นี้เลยค่ะ ส่วนใหญ่คนทำงานในเมืองจะเป็นกันเยอะนะคะ

ขอให้คุณแดงรักษาสุขภาพกายใจให้ดีนะคะ อย่าเป็นโรคฮิตนี้เลยค่ะ

เรื่องเปิดเทอมรถติดเป็นธรรมดาไปซะแล้วค่ะ เพราะรถติดเป็นประจำอยู่แล้ว อิ อิ  ;)

ถ้าคุณแดงอ่อนเพลีย ลองใช้วิธีของหลิงดูไหมคะ ตอนกลางวันหลังทานอาหารเสร็จ

ก็พักสายตานั่งสมาธิสัก 10-15 นาที พอออกจากสมาธิแล้วจะสดชื่นขึ้นมากเลยค่ะ  :)

ลองดูนะคะ หลิงเป็นกำลังใจให้ค่ะ  ::33::

บุญรักษาค่ะ

...เป็นความคิดที่ดีมากค่ะ  คุณหลิงในเรืองการนั่งสมาธิ  และอยากทำด้วยแต่สิ่งแวดล้อมที่ทำงานไม่อำนวยค่ะ แม้จะพักเที่ยงแต่จะเสียงโทรศัพท์ดังตลอด  ไม่ได้หาข้ออ้างนะค่ะ อีกอย่างก้มีเสียงคุย และที่สำคัญที่สุดคือจิตยังไม่แข็งพอที่จะถูกมองค่ะ ไม่ต้องพูดก็คงรู้นะค่ะ เสียดายที่ไม่ได้ทำงานที่เดียวกัน จะได้ชวนกันสมาธิตอนเที่ยงได้ เมื่อวานเลยใช้วิธีซ่อนตาดำ 15 นาที ค่อยยังชัว
ขอบคุณที่เป็นห่วงเช่นกัน  แล้วคุยกันใหม่นะค่ะ
                                                          บุญรักษาค่ะ

Go Up