ตั้งใจทานมังสวิรัติทุกเช้า และเจริญสติ-ภาวนา วิปัสสนากรรมฐานก่อนนอนทุกคืน

Started by Angel, July 30, 2009, 02:36:39 pm

previous topic - next topic
Go Down

Angel

_/\_ ขอบคุณคุณ sittnn มากนะคะที่ช่วยตอบเรื่องเว็บบอร์ดว่ายังไม่ปิด

ดีใจจัง Angel จะได้เข้ามาให้กำลังใจเพื่อนๆ ได้อีก

และจะได้นัดกันเรื่องการทำบุญได้ด้วย  ::01::

Angel

:) น้องฝนคะ พี่ก็ดีใจที่ได้รู้จักน้องค่ะ  ::m15::

พี่ตอบไว้ในกระทู้ของน้องฝนแล้วน้า

::01:: ขอบคุณค่ะคุณนาราที่เข้ามาทักทาย และอนุโมทนาบุญกับ Angel

สิ่งใดดีๆในกระทู้นี้ ก็ขอให้คุณนารานำไปประยุกต์ใช้กับตัวเอง

แล้วทำสำเร็จนะคะ Angel ขอเป็นกำลังใจให้ค่ะ  o_love

:) ขอบคุณคุณ brilliantty ที่แวะมาทักทายก่อนนอนนะค้า

นอนหลับฝันดีค่ะ   ::m10::

_/\_ ขอบคุณพี่เปี๊ยกมากๆ เลยนะคะ สำหรับคำแนะนำดีๆ ที่ให้แองจี้ตลอดมา

แองจี้จะขอทำสิ่งดีๆ ต่อไปค่ะ ขอให้พี่เปี๊ยกเป็นกำลังใจให้แองจี้ด้วยนะคะ

สมเป็นพี่ใหญ่ของกลุ่มเราจริงๆ  o_cool

::33:: ยินดีที่ได้รู้จักคุณพิมพ์พลอยเช่นกันค่ะ ถ้าแองจี้เป็นนางฟ้ามาหลายชาติจริงๆ

คุณพิมพ์พลอยก็คงเป็นเพื่อนของนางฟ้าบนสวรรค์เช่นกันค่ะ

เพราะเราปฏิบัติมาในเวลาไล่เลี่ยกัน และจะจูงมือกันไปสู่ความหลุดพ้นด้วยกันค่ะ  ::m01::

::02:: ขอบคุณคุณวันเพ็ญที่มาทักทายนะคะ คราวหน้าจะนัดคุณวันเพ็ญกับน้อง gundum ด้วยนะ

แล้วเราจะได้เจอกัน และไปทำบุญด้วยกันค่ะ  ::m28::

wanrawee

poonsri

Angel

_/|\_ อนุโมทนาบุญกับน้องฝนและน้องอุ๊กที่ได้มีโอกาสฟังธรรมจากหลวงพ่อปราโมทย์นะคะ

พี่รอน้องทั้งสองเล่าให้ฟังอยู่นะจ๊ะ

ป.ล. เรียกพี่หลิงเหมือนเดิมก็ได้จ๊ะ จะได้ฟังเหมือนพี่น้องกันจริงๆ ;)

::01:: ขอเรียกว่าพี่พูนศรีนะคะ พี่เปี๊ยกบอกว่าพี่พูนศรีอยากเห็นรูปสาวสวย ก็เลยส่งไปให้ดูแล้ว

แต่ Angel รู้สึกเขินเหมือนกัน เดาออกไหมคะว่าใครเป็นใคร และ Angel เป็นคนไหน  o_embarrassed

เรื่องทำบุญ พวกเรายังไม่ได้สรุปกันเลยค่ะ แต่ก็อยากให้พี่ได้มาร่วมทำบุญด้วยกันจังเลย

ยังไงเรายังติดต่อกันได้อยู่นะคะ ทั้งทางกระทู้ และทาง e-mail.

เป็นกำลังใจให้พี่พูนศรีค่ะ  ::33::

Angel

ก่อนอื่นต้องขอขอบคุณโครงการนี้ และผู้เกี่ยวข้องทุกคนนะคะ  _/\_

ที่ทำให้ Angel ได้เข้ามาตั้งสัจจะอธิษฐานบารมี ซึ่งก็ยังทำได้อยู่จนทุกวันนี้

ได้รู้จักเพื่อนดีๆ กัลยาณมิตรที่น่ารักทุกคน  ::01::

ได้แลกเปลี่ยนความคิดเห็น และให้กำลังใจซึ่งกันและกันตลอดมา  ::33::

แม้โครงการจะจบลง แต่ Angel จะทำสิ่งที่อธิษฐานไว้ให้ได้นานที่สุดเท่าที่จะทำได้

และจะยังคงให้กำลังใจเพื่อนๆ จนกว่าวันหนึ่งเว็บบอร์ดนี้จะปิดตัวลงอย่างสมบูรณ์

เพราะไม่มีงานเลี้ยงใดที่ไม่เลิกรา แต่การปฏิบัติธรรมและมิตรภาพของพวกเราเพิ่งจะเริ่มต้นเท่านั้น

ขอให้เพื่อนๆ สร้างเสริมกำลังใจในการปฏิบัติธรรมต่อไป

และจูงมือกันเพื่อความหลุดพ้นจากวัฏสังสารนี้ไปให้จงได้นะคะ

เจริญในธรรมทุกคนค่ะ  _/|\_

Angel

ยินดีค่ะคุณแดง แล้ว Angel จะส่งเรื่องดีๆ ไปให้ทาง e-mail นะคะ

รอรับนะคะ  ::m41::

พิมพ์พลอย

ดีจัง ที่ได้เป็นเพื่อนนางฟ้ากะเค้าด้วย อิอิ
สงสัยตอนนี้เป็นช่วงนางฟ้าตกสวรรค์สินะคะ แต่ก้อสู้ๆ ช่วยกันไปนะคะ
เพราะสุดท้าย เราก้อไม่ได้หวังจะเป็นอะไรทั้งนั้น .. จริงมั้ยเอ่ย?

ยินดีที่ได้รู้จักนะคะพี่หลิง  ::33::
http://twitter.com/pitaploy
http://www.facebook.com/pitaploy
http://www.facebook.com/piimplloy

I'm just the one who has various dreams, trying to learn how to live this miracle life worthily and find the way to end the cycle of birth and death.

sun

::33:: อนุโมทนากับคุณ Angel ที่ยังทำได้ตามที่อธิษฐานไว้จนถึงทุกวันนี้
      เอาใจช่วยอีกแรงครับ.... ;D ::33::
วูบหนึ่งเหมือนลมพัด โบกสะบัดเหมือนลมต้อง แวะเวียนมาเกี่ยวข้อง แล้วต้องพรากจากกันไป

Angel

ใช่แล้วจ๊ะน้องอุ๊ก ตอนนี้เราเป็นนางฟ้าตกสวรรค์ทั้งคู่  :D

แต่เราต้องการปฏิบัติเพื่อความหลุดพ้นจากวัฏสังสารนี้

เพื่อมุ่งสู่พระนิพพาน เราจะสู้ไปด้วยกันนะจ๊ะ  :)

ขอจูงมือแม่เปี๊ยก น้องอุ๊ก น้องฝน ไปด้วยกันด้วยนะ

ดีใจที่ได้รู้จักคนดีๆ เช่นคุณค่ะ แล้วนัดเจอกันอีกน้า  ::115::

Angel

ขอบคุณค่ะคุณ sun

Angel ก็ขออนุโมทนากับสิ่งที่คุณ sun ตั้งใจปฏิบัติด้วยเช่นกันนะคะ  _/|\_

ขอให้เจริญในธรรมยิ่งๆ ขึ้นไปค่ะ  :)

Angel

:) คุณโส่ยหายไปนานเลยนะคะ

Angel ยังไม่ได้สรุปเรื่องทำบุญของพวกเราเลยค่ะ

ถ้ามีข้อเสนออะไร ก็บอกมาได้นะคะ

อ้อ คุณโส่ยส่ง e-mail address มาให้ Angel ก็ได้นะ

เผื่อเรานัดกันหลังจากที่เว็บนี้เข้าไม่ได้แล้ว

แล้ว Angel จะได้ส่งเรื่องดีๆ และรูปสวยๆ ไปให้ด้วยค่ะ   o_smiley

admin

Quote from: Angel on October 09, 2009, 11:41:11 am
:) คุณโส่ยหายไปนานเลยนะคะ

Angel ยังไม่ได้สรุปเรื่องทำบุญของพวกเราเลยค่ะ

ถ้ามีข้อเสนออะไร ก็บอกมาได้นะคะ

อ้อ คุณโส่ยส่ง e-mail address มาให้ Angel ก็ได้นะ

เผื่อเรานัดกันหลังจากที่เว็บนี้เข้าไม่ได้แล้ว

แล้ว Angel จะได้ส่งเรื่องดีๆ และรูปสวยๆ ไปให้ด้วยค่ะ   o_smiley

แวะมาบอกว่า เวบนี้ยังเข้าได้เรื่อยๆนะค้าบ   ::115::

Go Up