มีสติดูกาย ดูจิต

Started by poonsri, July 16, 2009, 01:14:47 pm

previous topic - next topic
Go Down

sun

_/\_ ;D ::33::อนุโมทนากับพี่พูนศรีครับ  เป็นกำลังใจให้ครับ ::33:: ::33::
วูบหนึ่งเหมือนลมพัด โบกสะบัดเหมือนลมต้อง แวะเวียนมาเกี่ยวข้อง แล้วต้องพรากจากกันไป

พิมพ์พลอย

เชียงใหม่ค่ะ เชียงใหม่
อิอิ ไม่มีอะไรค่ะ เห็นมีแต่คนพูดถึงเชียงใหม่ เลยอยากแจมด้วย ^^

เป็นกำลังใจให้เสมอนะคะ  ::33::
http://twitter.com/pitaploy
http://www.facebook.com/pitaploy
http://www.facebook.com/piimplloy

I'm just the one who has various dreams, trying to learn how to live this miracle life worthily and find the way to end the cycle of birth and death.

yuwa

ใครจะไป เชียงใหม่ ยกมือขึ้นนนนน ::115::

Angel

อยากไปเที่ยวพักผ่อนทางเหนือจังเลย   :)

จะได้ดูดอกไม้งาม  ::33::  และไหว้พระด้วย  _/|\_ ไม่รู้จะได้ไปรึเปล่า

แต่อยากไปนะคะ อากาศดีด้วย

พี่พูนศรีรักษาสุขภาพด้วยนะคะ อากาศเริ่มหนาวแล้วด้วยค่ะ

yuwa

สงสัยวันหลัง
เราต้องมีทัวร์บุญกันแล้วค่ะคุณพูนศรีและทุกท่าน _/|\_
แล้วจะเข้ามาติดตามใหม่นะคะ
ขออนุญาตเป็นกำลังใจให้เสมอค่ะ ::33:: ::33::

wanrawee

เค้าจะไปไหว้พระที่เชียงใหม่กันเหรอคะ...
ขอไปด้วยนะคะ...ไหว้พระธาตุดอยสุเทพเสร็จแล้วขอแวะหาน้องหลินปิงด้วยก็ดีเหมือนกัน... ::115::

ขอบคุณพี่พูนศรีที่ส่งเมล์ให้เสมอนะคะ

poonsri

ไม่ได้เข้ามานานแล้วค่ะ คิดถึงเพื่อนๆในธรรมทุกคนเสมอค่ะ ::115::
...ถ้ามีทัวร์บุญมาทางเหนือบ้างก็จะดีไม่น้อยเนอะ...
จะพาทัวร์ ไหว้พระ 9 วัด พระธาตุประจำปีเกิดที่อยู่ทางเหนือ
(ปีนี้ จังหวัดแพร่จัดงานรวมพลคนปีขาลนะ ช่วงปีใหม่พอดีเลย(พระธาตุช่อแฮเป็นพระธาตุประจำปีเกิดคนปีขาล)
แล้วก็จะพาเข้าวัดปฏิบัติธรรม...หุ หุ  _/|\_
::33:: ::33:: ::33::
เจริญในธรรมทุกท่านนะค๊ะ

อิกคิว

สวัสดีครับ พี่พูนศรี (ขอเรียกพี่นะครับ น่าจะอายุมากกว่า)

โมทนากับการปฏิบัติธรรมนะครับ  เอ ไม่รู้พี่ได้ข่าวี่พระ อ.ปราโมทย์จะไปเชียงใหม่หรือเปล่าครับ
เผื่อพี่จะได้ส่งการบ้านบ้าง

เจริญธรรมนะครับ
ทุกข์เป็นเหตุให้เกิดศรัทธา.... ศรัทธาเป็นเหตุให้เกิดความปีติปราโมทย์.... ซึ่งเป็นเหตุให้เกิดความสุข.... และความสุขเป็นเหตุ.... ให้จิตเข้าถึงความสงบได้

yuwa

พี่Poonsri สวัสดีค่ะ
พี่อยู่จังหวัดแพร่ ใกล้ๆบ้านYuwaเลยค่ะ
บ้านYuwa อยู่น่านค่ะ
เราเป็นเพื่อนบ้านกันนี่เอง
ที่น่านมีพระธาตุแช่แห้ง
เป็นพระธาตุประจำปีเถาะ
ใครเกิดปีเถาะบ้างเอ่ย
จะไปทัวร์เหนือเมื่อไหร่ก็ไปน่านกันด้วยนะคะ
น่านเป็นเมืองเล็กๆ สงบ น่าไปพักผ่อนค่ะ :)

Angel

น่าอิจฉาคนมีบ้านอยู่ทางเหนือจังเลย นับๆ แล้วมี 3 คนแล้วนะเนี่ย o_smiley

พี่พูนศรีอยู่แพร่ น้องยุอยู่น่าน น้องอุ๊กอยู่เชียงใหม่

ไว้ถ้าหลิงไปทางเหนือ ทั้ง 3 คนจะพาเที่ยวได้ไหมเอ่ย

น่าสนใจเหมือนกันนะคะ ทัวร์บุญไหว้พระ 9 วัด

ถ้ามีโอกาสคงได้ไปทำบุญไหว้พระด้วยกันนะคะ

_/\_ อ้อ ขอบคุณพี่พูนศรีที่จะร่วมบุญไถ่ชีวิตโค กระบือ กับหลิงนะคะ

พี่พูนศรีเป็นคนแรกที่ตอบกลับมาเลยค่ะ หลังจากที่หลิงส่ง mail ออกไป

หลิงรู้สึกซาบซึ้งใจมากค่ะ ขอให้พี่พูนศรีเจริญทางธรรมยิ่งๆ ขึ้นไปนะคะ สาธุ  _/|\_

บุญรักษาพี่พูนศรีและครอบครัวนะคะ

Angel หลิง

dang1304@yahoo.com

::33::แวะมาทักทายคนเหนือค่ะ เพิ่งรู้ว่าคุณpoonsri เป็นคนแพร่  คุณyuwa เป็นคนจังหวัดน่าน ไปเหนือแทบทุกจังหวัดแล้วนะ ยกเว้นน่านที้งๆ ที่เพื่อนที่ทำงานคนหนึ่งก็เป็นคนน่าน อิจฉาคนอยู่ที่โน่นจัง อากาศตอนนี้ดีมากเลยใช่มั้ยค่ะ ::33:: ::33::

Angel

:) ดีจัง ไว้เราน่าจะจัด Trip ไปเมืองเหนือทำบุญกันดีไหมคะ พี่พูนศรี คุณแดง และทุกคน

_/\_ พี่พูนศรีคะ หลิงได้รับปัจจัยที่โอนมาแล้วค่ะ แล้วหลิงจะจัดสรรปันส่วนในการทำบุญให้นะคะ

ขอบคุณค่ะ ดีใจจังที่เราได้ร่วมบุญกัน  ::01::

เห็นด้วยค่ะคุณ Angel ถ้ามีโอกาสว่างได้พร้อมๆ กันนะค่ะ ::33:: ::33::

Angel

;) เอ แล้วจะให้ใครเป็นหัวหน้า trip นี้ดีล่ะ น่าจะเป็นน้องอุ๊กนะคะ

เพราะทำงานที่กรุงเทพ แต่บ้านอยู่เชียงใหม่ จะได้พาพวกเราเที่ยวเมืองเหนือได้ทั่วๆ

เห็นด้วยไหมคะ เพื่อน ๆ  ::115::

วาดฝันไปใหญ่เลยนะค่ะ ว่าแต่เจ้าของบ้านจะ ok กับเราหรือเปล่าค่ะ อิ อิ ::33:: ::33::

Go Up