มีสติดูกาย ดูจิต

Started by poonsri, July 16, 2009, 01:14:47 pm

previous topic - next topic
Go Down

Angel

แวะมาทักทาย และส่งกำลังใจให้พี่พูนศรีค่ะ  ::33::

เห็นรูปพี่พูนศรีแล้ว อย่าเคร่งเครียดมากไปนะคะ

ปล่อยวางเรื่องราวต่างๆ ลงบ้าง แล้วใจพี่จะเป็นสุข

ถ้าเป็นสุขอยู่แล้ว ขอให้สุขยิ่งๆ ขึ้นนะคะ  ::02::

poonsri

น้องหลิงจ๋า
ในรูปหน้าพี่ดูเครียดมากเลยเหรอ???
แต่จริงๆหัวคิ้วก็ชอบที่จะชนกันอยู่นะ นิดหน่อย
พอมีสติรู้ตัว หัวคิ้วมันก็แยกออกจากกัน
พอเผลอก็วิ่งชนกันอีก ::115:: ::115::

sun

::33::  เห็นเบอร์ e-mail แล้ว ถ้ามีเรื่องราวอะไรดีๆก็จะส่งไปหานะครับ
      เป็นกำลังใจให้เสมอครับ ::33:: ;D
วูบหนึ่งเหมือนลมพัด โบกสะบัดเหมือนลมต้อง แวะเวียนมาเกี่ยวข้อง แล้วต้องพรากจากกันไป

Angel

อาจเพราะพี่พูนศรีมีห่วงหรือภาระทางโลกมากรึเปล่าคะ

ทำให้ดูเคร่งเครียด ลองหัดยิ้มกับตัวเอง หรือยิ้มหน้ากระจกก็ได้

รอยยิ้มจะนำพามิตรภาพมาหาพี่พูนศรีค่ะ

บุญรักษานะคะ  _/|\_

poonsri

เรียนทีมงานฯค่ะ
ได้รับของที่ระลึกแล้วนะค๊ะ
ขอบพระคุณเป็นอย่างสูงและอนุโมทนาบุญกับทีมงานทุกๆคนด้วยค่ะ _/|\_

ขอบคุณมากค่ะ น้องหลิง
คงจะเป็นอย่างนั้นแหละ แต่ปกติพี่ก็เป็นคนยิ้มง่ายอยู่แล้วนะ
นี่ เห็นมั้ย::115:: ::115::

...วันนี้เพิ่งกลับจากเชียงใหม่
ไปเข้าคอร์สปฏิบัติธรรมมาค่ะ 4 วัน 3 คืน
"วิปัสสนาโดยปรมัติถ์" มีเดินจงกรม นั่งสมาธิ
สอนให้ดูเฉพาะหน้าขณะปัจจุบัน สิ่งใดเกิดให้รู้
รู้รูป รู้นาม(รูป เสียง กลิ่น รส เย็น ร้อน อ่อน แข็ง ตึง ไหว)
ก็จะนำรูปแบบมาปฏิบัติต่อไปค่ะ...

เอาบุญมาฝากเพื่อนกัลยาณมิตรทุกๆคน นะค๊ะ _/|\_

poonsri

คุณ yuwa
ขอบคุณมากค่ะ ::01::
เป็นกำลังใจให้ คุณ yuwa เช่นกันค่ะ
อยู่ทางโน้น ถ้าเหงา ก็ e-mail มาหากันก็ได้นะ
ส่งรูปสวยๆมาให้กันดูบ้างนะค๊ะ ::12::

คุณ sun
ขอบคุณมากค่ะที่ mail มาหา  _/\_
ตอบกลับไปแล้วนะค๊ะ เป็นกำลังใจให้เช่นกันค่ะ ::33::

Angel

อนุโมทนาบุญกับพี่พูนศรีด้วยค่ะ ได้ไปปฏิบัติธรรมที่เชียงใหม่  _/|\_

ขอให้พี่พูนศรีเจริญทางธรรมยิ่งๆ ขึ้นไปนะคะ

เรามาจูงมือกันเพื่อความหลุดพ้นกันนะคะ

บุญรักษาค่ะ ยิ้มหวานๆ  ::02::

อิกคิว

โมทนากับความตั้งใจจริงในการปฏิบัติธรรมนะครับ ^^
ทุกข์เป็นเหตุให้เกิดศรัทธา.... ศรัทธาเป็นเหตุให้เกิดความปีติปราโมทย์.... ซึ่งเป็นเหตุให้เกิดความสุข.... และความสุขเป็นเหตุ.... ให้จิตเข้าถึงความสงบได้

พิมพ์พลอย

เข้ามารับบุญอ้วนๆ จากพี่พูนศรีด้วยคนค่ะ
ขออนุโมทนาบุญที่พี่พูนศรีได้ไปปฏิบัติธรรมที่เชียงใหม่ด้วยนะคะ
เดี๋ยวช่วงปลายเดือนนี้ พิมพ์พลอยก้อจะกลับบ้านไปหาพ่อกับแม่อีกแล้ว
อากาศคงกำลังเย็นสบายเลยเนอะ ..

พี่หลิง แอบแนะนำวิธียิ้มเยอะๆ ให้พี่พูนศรี
เพราะรู้ดีว่าใช้ได้ผลดีเพราะได้พิสูจน์มากับตัวเองเลยใช่ป่าวเอ่ย อิอิ ..  ::115::
มายิ้มกันดีกว่าเนอะ ม่ะ .. ยิ้มกว้างๆ นะค้า~

^_______________^
http://twitter.com/pitaploy
http://www.facebook.com/pitaploy
http://www.facebook.com/piimplloy

I'm just the one who has various dreams, trying to learn how to live this miracle life worthily and find the way to end the cycle of birth and death.

Angel

ใช่แล้วจ้า น้องอุ๊ก เพราะรอยยิ้มจะนำพาซึ่งมิตรภาพดีๆ  ;D

และได้กัลยาณมิตรเพิ่มขึ้นด้วย น้องอุ๊กก็เป็นคนยิ้มสวยใช่เล่นนะ

พี่พูนศรีคะ หลิงส่ง mail ให้พี่เรื่องพระอาจารย์ปราโมทย์จะไป

แสดงธรรมเทศนาที่เชียงใหม่เดือนธันวาคมค่ะ ลองเปิดอ่าน mail ดูนะคะ

เพราะหลิงจำวันที่ไม่ได้ แหะ แหะ  :-*

ถ้ามีโอกาสพี่พูนศรีไปฟังธรรมะ แล้วนำบุญมาฝากน้องหลิงด้วยนะคะ

อนุโมทนาค่ะ บุญรักษานะคะ  _/|\_

admin

Quote from: Angel on November 04, 2009, 01:37:56 pm

พี่พูนศรีคะ หลิงส่ง mail ให้พี่เรื่องพระอาจารย์ปราโมทย์จะไป

แสดงธรรมเทศนาที่เชียงใหม่เดือนธันวาคมค่ะ ลองเปิดอ่าน mail ดูนะคะ

เพราะหลิงจำวันที่ไม่ได้ แหะ แหะ  :-*

หลวงพ่อปราโมทย์จะไปแสดงธรรมที่ พุทธสถาน จ.เชียงใหม่
วันพุธ, 23 ธ.ค. 2009 เวลา 09.00 น  ครับ   ::01::

poonsri

ขอบคุณมากค่ะ คุณadmin ,น้องหลิง  _/|\_
ทราบจากใน mail แล้วค่ะ วันที่ 23 ธ.ค. 52
เป็นวันพุธ ไม่แน่ใจว่าจะได้ไปรึเปล่านะค๊ะ
ถ้าไม่มีงานด่วนอะไร ก็จะลางานไปได้ค่ะ
จะได้เอาบุญมาฝากน้องๆพี่ๆเพื่อนๆทุกคนค่ะ ::33::

Angel

ขอให้ธรรมะจัดสรรให้พี่พูนศรีได้ไปฟังธรรมะของหลวงพ่อนะคะ

วันอาทิตย์ที่ 22 นี้ หลิงก็ตั้งใจจะไปฟังท่านแสดงธรรมที่บ้านอารีย์ค่ะ

จะเอาบุญมาฝากนะคะ รักษาสุขภาพด้วยน้า  ::01::

yuwa

ขออนุโมทนากับการปฏิบัติธรรมของพี่Poonsriด้วยค่ะ
ขอให้ได้ไปฟังหลวงพ่อนะคะ
ขอให้การปฏิบัติก้าวหน้ายิ่งๆขึ้นไปด้วยค่ะ
เดือนกุมภาปีหน้าYuwaจะไปเชียงใหม่
ไปงานแต่งงานเพื่อน ไปเยี่ยมอาจารย์
คิดถึงเชียงใหม่จังค่ะ
ถ้าพี่ Poonsriอยู่เชียงใหม่
เรานัดเจอกันดีไหมคะ
เพื่อนแต่งงานวันที่20กุมภา
อาจจะไปช่วง19-21เป็นอย่างน้อยค่ะ
    หวังว่าเราคงได้พบกันนะคะ _/\_

Go Up