สวดมนต์ นั่งสมาธิ เดินจงกรม รวมแล้วอย่างน้อย ๑ ชั่วโมงต่อวันค่ะ

Started by wakeup, July 24, 2009, 10:43:46 pm

previous topic - next topic
Go Down

Yaowalak

::33:: ขอให้ทำได้ตามความตั้งใจค่ะ

การภาวนาในรูปแบบ ไม่จำเป็นต้องทำครบหมดทุกรูปแบบก็ได้นะคะ
เลือกแบบที่เราทำแล้วรู้สึกสบาย ผ่อนคลาย ไม่เครียด แบบนั้นจะตรงกับจริตเรา และจให้้ผลดีที่สุดค่ะ

อนุโมทนาค่ะ  _/\_
*☆**★**☆** ทุกสิ่งล้วนชั่วคราว **★**☆**★*

sittnn

อนุโมทนาครับ  _/\_
สิ่งใดทำแล้วสติเกิดบ่อยก็ทำสิ่งนั้นให้มากๆ
ขอเป็นกำลังใจให้ทำสำเร็จลุล่วงตามความตั้งใจนะครับ  ::33:: ::01::
-- เมตตาคือไมตรี --

Angel

ขออนุโมทนาบุญด้วยค่ะ ขอให้ทำให้สำเร็จนะคะ เพราะตัวเองได้แต่นั่งสมาธิกับกำหนดรู้ปัจจุบัน แต่ไม่ได้สวดมนต์บทยาวๆ ทุกวัน ได้แต่สวดบทแผ่เมตตาทุกวันเท่านั้น
ขอให้คุณ wakeup ทำไปอย่างสบายๆ  อย่างเครียดเกินไปนะคะ ขอเป็นกำลังใจให้ค่ะ  ::33::

samart

อนุโมทนาด้วยครับ
ขอแจมแบบห่างๆ ครับ
เพราะของตัวเองยังทำไม่ได้เลย แหะ แหะ :D

Go Up