ตั้งใจจะตื่นหกโมงเช้ามาทำความสะอาดห้อง สองวัน

Started by naichungkey, September 19, 2009, 01:38:37 am

previous topic - next topic
Go Down

naichungkey

ปกติเป็นคนตื่นสายมากค่ะ  เลยอยากตื่นเช้าบ้าง  เผื่ออะไรต้่างๆจะได้ดูไม่รีบเร่งจนเกินไป 
รบกวนทุกคนเอาให้ช่วยด้วนะคะ
ขอบคุณค่ะ ;D

sittnn

อนุโมทนาด้วยนะครับ ขอให้ทำสำเร็จดังที่ตั้งใจไว้ เป็นกำลังใจให้ด้วยคนครับ  _/\_ ::01:: ::33::
-- เมตตาคือไมตรี --

wanrawee

Angel

อนุโมทนาและเป็นกำลังใจให้คุณนะคะ  _/|\_

ขอให้ทำสำเร็จดังที่ได้ตั้งใจไว้ค่ะ

แล้วเข้ามาเล่าสู่กันฟังบ้างนะคะ  :)

Aims

"มาตา ยะถา นิยัง ปุตตัง อายุสา เอกะปุตตะมะนุรักเข เอวัมปิ
สัพพะภูเตสุ มานะสัมภาวะเย อะปะริมาณัง เมตตัญจะ
สัพพะโลกัสมิง มานะสัมภาวะเย อะปะริมาณัง"

"คนเราพึงแผ่ความรักความเมตตาไปยังสัตว์ทั้งหลาย หาประมาณมิได้
ดุจดังมารดาถนอมและปกป้องบุตรสุดที่รักคนเดียวด้วยชีวิต
ฉะนั้นพึงแผ่เมตตาจิตไปไม่มีขอบเขต ไม่คิดผูกเวร ไม่เป็นศัตรู
อันหาประมาณไม่ได้ ไปยังสัตว์โลกทั้งปวงทั่วทุกสารทิศ"

Gogolico

มาเอาใจช่วยครับ ปกติเคยเป็นคนนอนดึกเหมือนกัน (อย่างไวตี 2-3) แล้วก็ตื่นสาย (9โมงเช้าเป็นอย่างเร็ว)

เคยฝึกให้ตัวเองนอนไวขึ้น ไม่ให้เกินเที่ยงคืน แล้วตื่นประมาณ 6 โมงเช้า ได้ประโยชน์หลายอย่างเลยครับ

ได้ตื่นมาตักบาตรตอนเช้า ได้สูดอากาศบริสุทธิ์ ได้ทำงานด้วยสมองที่ปลอดโปร่งกว่าตอนที่อดหลับอดนอนทำดึกๆ

อนุโมทนาในความตั้งใจด้วยครับ  _/|\_

Yaowalak

Quote from: Gogolico on September 21, 2009, 12:16:02 am
เคยฝึกให้ตัวเองนอนไวขึ้น ไม่ให้เกินเที่ยงคืน แล้วตื่นประมาณ 6 โมงเช้า ได้ประโยชน์หลายอย่างเลยครับ

ได้ตื่นมาตักบาตรตอนเช้า ได้สูดอากาศบริสุทธิ์ ได้ทำงานด้วยสมองที่ปลอดโปร่งกว่าตอนที่อดหลับอดนอนทำดึกๆ

::12::
*☆**★**☆** ทุกสิ่งล้วนชั่วคราว **★**☆**★*

Go Up