จะฟังเทศน์ของหลวงพ่อให้ได้วันละอย่างน้อยครึ่งชั่วโมงค่ะ

Started by แดง, July 19, 2009, 11:05:01 pm

previous topic - next topic
Go Down

sun

วูบหนึ่งเหมือนลมพัด โบกสะบัดเหมือนลมต้อง แวะเวียนมาเกี่ยวข้อง แล้วต้องพรากจากกันไป

Angel

โอ้โห เยี่ยมมากเลยค่ะคุณแดง  o_kiss

เป็นกำลังใจให้คุณแดงทำได้เรื่อยๆ ไปนะคะ   ::33::

yuwa

ขออนุโมทนาด้วยค่ะคุณแดง
เห็นคุณแดงทำได้เรื่อยๆอย่างต่อเนื่อง
แถมพยายามมองตัวเองตามความเป็นจริงอยู่เนืองๆ
ถือว่าเป็นเรื่องที่ดีมากค่ะ ขออย่าหยุดก็พอ
เชื่อว่าวันหนึ่งก็จะบรรลุในสิ่งที่คุณคู่ควร
เป็นกำลังใจให้ค่ะ

Angel

คุณแดงคะ เป็นยังไงบ้างคะ ยังฟังเทศน์อยู่รึเปล่าเอ่ย

เขียนมาเล่าสู่กันฟังบ้างนะคะ

Angel อยากฟังเรื่องจากคุณแดงจังคะ  ::m19::

แดง

Quote from: Angel on September 23, 2009, 03:41:23 pm
คุณแดงคะ เป็นยังไงบ้างคะ ยังฟังเทศน์อยู่รึเปล่าเอ่ย

เขียนมาเล่าสู่กันฟังบ้างนะคะ

Angel อยากฟังเรื่องจากคุณแดงจังคะ  ::m19::

เข้ามาได้ตอบคุณAngelพอดีค่ะ  จากวันที่15-23กย ยังฟังอยู่ค่ะ :) 

Angel

อนุโมทนากับคุณแดงอีกครั้งค่ะ  _/|\_

จวนจะจบโครงการแล้ว

หวังว่าคุณแดงทำสำเร็จดังที่ตั้งใจไว้

และทำได้นานเท่าที่จะมีโอกาสนะคะ

Angel จะเป็นกำลังใจให้ตลอดไปค่ะ  ::m15::

samart

brilliantty

อนุโมทนาด้วยค่ะ  _/\_ _/\_

ชักอายคุณแดงจัง ที่ตัวเองไม่ค่อยได้ฟังซีดีหลวงพ่อเท่าไหร่  :-[
จะพยายามเปิดฟังให้บ่อยขึ้นด้วยค่ะ

เพื่อที่จะได้มี "สติ" เป็นเพื่อนเรามากกว่านี้ค่ะ  ::01::

ขอมอบดอกไม้แทนกำลังใจด้วยนะคะ
::33:: ::33:: ::33::

แดง

จาก23กยถึง29กย  ยังฟังอยู่ค่ะ ::02::  ใกล้จบโครงการแล้ว  หลังออกพรรษาก็ตั้งใจจะทำไปเรื่อยๆค่ะ  ถ้ายังมีกระทู้อยู่ก็จะเข้ามาให้กำลังใจตัวเองเป็นระยะค่ะ ::01:: _/\_

Angel

แวะมาทักทาย และส่งกำลังใจให้คุณแดงอย่างต่อเนื่องค่ะ  ::33::

sittnn

อนุโมทนาครับคุณแดงที่จะทำต่อไปเรื่อยๆแม้ระยะเวลาโครงการได้สิ้นสุดไปแล้วนะครับ _/\_ ::01::
-- เมตตาคือไมตรี --

yuwa

อนุโมทนาด้วยอีกครั้งค่ะ
ตอนนี้คุณแดงก็อาจจะฟังเทศน์หลวงพ่ออยู่ก็ได้
บุญรักษาค่ะ
::33::

แดง

ไม่ได้เข้ามานาน  มารายงานตัวค่ะ  ยังฟังหลวงพ่อปราโมทย์ค่ะ  ยังหลุดยังพลาดอยู่ค่ะ  แต่ช่วงนี้ฟังนานเป็นพิเศษ ::115::

Angel

อนุโมทนากับคุณแดงด้วยค่ะ ขอให้ทำต่อไปได้เรื่อย ๆ นะคะ  _/\_

อิกคิว

สวัสดีครับคุณแดง
แวะมาให้กำลังใจ   แสดงว่าฟังได้ต่อเนื่องดีมากๆครับ
ผมเองฟังๆหยุดๆ  เหมือนกับถ้าต้องการถ้าขี้เกียจก็ฟัง
จะกระตุ้นอีกนิดหนึ่ง  ถ้าฟังบ่อยๆจะเพ่งทันทีเลย
เพราะติดเพ่งอยู่  คือ อยากได้ผลไวๆน่ะครับ ^^
ทุกข์เป็นเหตุให้เกิดศรัทธา.... ศรัทธาเป็นเหตุให้เกิดความปีติปราโมทย์.... ซึ่งเป็นเหตุให้เกิดความสุข.... และความสุขเป็นเหตุ.... ให้จิตเข้าถึงความสงบได้

Go Up