2 วันนี้ตั้งใจจะ....

Started by wanrawee, July 18, 2009, 10:11:27 am

previous topic - next topic
Go Down

พิมพ์พลอย

.. ไม่มีสัญญาณตอบรับ จากหมายเลขที่ท่านเรียก ..

ยู้ฮู .. ฝนหายตัวไปไหนน้อ ? ส่งเสียงหน่อย ...
http://twitter.com/pitaploy
http://www.facebook.com/pitaploy
http://www.facebook.com/piimplloy

I'm just the one who has various dreams, trying to learn how to live this miracle life worthily and find the way to end the cycle of birth and death.

yuwa

ครูฝนคะ
ตอนนี้ให้อภัย ไม่โกรธแล้ว
ขอให้ครูฝนกลับมาเสียทีค่ะ
ทุกคนถามหากันใหญ่แล้ว
ว่าสีสันของเราหายไปDhoom Dhoomอยู่ที่ไหน
หากตอนนี้ชีวิตกำลังไปได้ดี ก็ดีใจด้วย
แต่หากกำลังลำบาก ก็ขอเอาใจช่วยเต็มที่นะคะ
อยู่ที่ไหน ทำอะไรอยู่ ก็ขอให้โชคดีค่ะ
::33::

Angel

มีแต่คนคิดถึงน้องฝน ใยน้องฝนจึงหายเงียบไปล่ะจ๊ะ

ถ้างานซาๆ แล้ว เข้ามา update ให้ทุกคนหายห่วงกันหน่อยนะจ๊ะ

น้องยุ ก็กำลังต้องการน้องฝนช่วยเป็นศิราณีเรื่องความโกรธให้ด้วย

พี่หลิงก็คิดถึงน้องฝนอยู่นะจ๊ะ

yuwa

wanrawee

เฮ้ออออออออออออออออ ดังๆซักที

เริ่มงานใหม่ได้เดือนกว่าแล้วค่ะ....

งานแผนกใหม่ยังไม่เยอะมากแต่ไม่ได้เข้ามาตอบกระทู้เลย...

เกรงใจคนที่สอนงานให้....เพราะฝนทำยังไม่คล่อง...ถ้าจะเอาเวลาหลวงมาเล่นเนทอีก...

ก็ละอายใจน่ะค่ะ...... o_tongue

ขอบคุณทุกคนนะคะที่เข้ามาให้กำลังใจเสมอ...

วันนี้วันหยุดก็เลยเล่นที่บ้านได้....

ช่วงหลังนี้ตั้งใจสวดมนต์+เริ่มนั่งสมาธิก่อนนอนค่ะ

เอาใจช่วยด้วยนะคะ ::m50::

poonsri

กลับมาแล้วเหรอค๊ะ น้องฝน
เรียนรู้งานใหม่ๆที่เรายังไม่เคยทำนะ ดีนะ ได้ประสบการณ์ดีค่ะ
แล้วก็จะมีประสบการณ์ใหม่ๆที่เรายังไม่เคยเจอ มาให้มึนหัวอีกบ่อยๆนะค๊ะ
ก็ขอเอาใจช่วยนะค๊ะ
การสวดมนต์และนั่งสมาธิก่อนนอนถ้าน้องฝนทำได้ทุกวันก็จะดีไม่น้อยค่ะ
ตั้งใจนะค๊ะ เอาใจช่วยค่ะ
พี่ก็พยายามทำทุกวันเหมือนกันค่ะ ถ้าไม่มีอะไรมาขัดขวาง

เจริญในธรรมยิ่งๆขึ้นค่ะ

yuwa

อนุโมทนาด้วยค่ะ
ขอให้ครูฝนปฏิบัติได้อย่างต่อเนื่องนะคะ
งานใหม่ก็ตั้งใจทำให้เต็มที่ไปเลยค่ะ
แต่ระวังอย่าคาดหวังผลว่าจะดีเสมอไปนะคะ
อะไรๆเราก็ควบคุมไม่ได้
แม้ะทำดีที่สุดแล้ว
บางทีก็มีที่ตกหล่น ก็อย่าท้อนะคะ
มันเป็นธรรมดาโลก
ที่นี่มีกำลังใจให้คุณเสมอ ยามเหนื่อยล้าค่ะ
ยามเข้มแข็งก็ต้องการกำลังใจจากคุณเช่นกัน
ดีใจที่ได้รู้ว่าคุณฝนได้เพิ่มกิจกรรมดีๆในชีวิตนะคะ _/|\_

Angel

เย้ ดีใจจัง น้องฝนกลับมาแล้ว  ::m27::

แถมได้ยินเสียงเจื้อยแจ้วใสๆ มาตามสายอีก ทำให้หายคิดถึงขึ้นเยอะเลยจ๊ะ

ทำให้ดีที่สุดนะจ๊ะกับงานใหม่ เพราะเป็นประสบการณ์ที่ดีสำหรับตัวน้องฝนเอง

เรื่องร่วมบุญไถ่ชีวิตโค กระบือที่น้องฝนจะส่งปัจจัยมา พี่จะบอกรายละเอียดให้ทาง mail นะจ๊ะ

อนุโมทนาบุญล่วงหน้าด้วยจ๊ะ เป็นเรื่องดีที่เราจะได้ร่วมทำบุญด้วยกันนะ _/|\_

:)อีกเรื่องหนึ่ง พี่หลิงขออนุโมทนากับสิ่งดีๆ ที่น้องฝนได้เริ่มทำ คือ สวดมนต์และนั่งสมาธิก่อนนอน

พี่หลิงได้ทำแต่นั่งสมาธิ แต่สวดมนต์ก่อนนอนก็คือ สวดแผ่เมตตาให้ตัวเองและสรรพสัตว์ค่ะ

เป็นกำลังใจให้น้องฝนทำสิ่งดีๆ นี้ต่อไปนะจ๊ะ เจริญในธรรมยิ่งๆ ขึ้นไปค่ะ  ::33::

;) อ้อ รู้สึกแปลกใจนิดหน่อยที่คนติดสวยอย่างน้องฝน สามารถไปปฏิบัติธรรมที่วัดอัมพวัน

แถมถือศึล 8 ด้วย พี่ขอชื่นชมจากใจจริงค่ะ  ::m19::

ไว้มีโอกาสเราไปปฏิบัติธรรมด้วยกันนะจ๊ะ พี่ขอแนะนำที่ยุวพุทธฯ ค่ะ

บุญรักษาน้องฝนคนสวยนะจ๊ะ

พี่หลิง

Angel

Hello น้องฝน ดีใจที่ได้ยินเสียงน้องฝนโทรมาสวัสดีปีใหม่พี่นะจ๊ะ  :)

ขอให้น้องฝนไปเที่ยวปีใหม่อย่างมีความสุข เติมพลังให้เต็มที่ด้วย

และขออนุโมทนาที่โอนปัจจัยมาร่วมทำบุญกับพี่ด้วยนะจ๊ะ  _/|\_

แม้ว่าจะไม่ได้ไปด้วยตัวเอง ก็ขอให้ตั้งจิตอธิษฐานในวันที่ 10 มกราคมตอนประกอบพิธีด้วยนะจ๊ะ

ขอให้บุญนี้ส่งผลให้น้องฝนประสบความสำเร็จในชีวิต เจริญทั้งทางโลกและทางธรรม

ไว้มีโอกาสแล้ว เรานัดเจอกันอีกนะจ๊ะ  :D

บุญรักษาน้องฝนคนสวยค่ะ  ::33::

Angel พี่หลิง

yuwa

ไว้เจอกันนะจ้ะคุณฝน ::33::

Angel

หวัดดีจ้า น้องฝน  ::m27::

พี่มีสถานที่ที่เราจะนัดเจอกันในครั้งต่อไปแล้วล่ะ

วัดลานบุญ เป็นวัดที่พี่เปี๊ยกเคยแนะนำ และน้องยุก็เพิ่งไปมา

เราจะได้เจอกันอีก และได้ทำบุญด้วยกันนะจ๊ะ

ดีไหมเอ่ย ส่งเสียงตอบด้วยเน้อ

yuwa

ไปทำบุญวัดลานบุญด้วยกันค่ะคุณฝน
อยากเจอตัวเป็นๆทุกคนเลย
เดี๋ยวเรามานั่งทำความสงบกัน _/|\_

poonsri

เป็นไงบ้างน้องฝน
หายเครียดกับงานแล้วมั้ง คงเข้าที่เข้าทางดีแล้วนะจ๊ะ

Angel

น้องฝนหายไปอีกแล้ว ไม่คิดถึงพี่ๆ เพื่อน ๆ แล้วเหรอจ๊ะ

ถ้าว่างบ้างแล้ว เข้ามาคุยกันได้นะ

Go Up