ร่วมอธิษฐานค่ะ

Started by pranthip, July 16, 2009, 08:29:38 am

previous topic - next topic
Go Down

pranthip

เมย์จะไม่พูดไม่ดีกับพ่อ แม่ และน้อง ตั้งเเต่นาทีนี้เลย _/|\_ค่ะ

pd_aeh

ขอให้สำเร็จค่ะ เยี่ยมมากมาก

Yaowalak

รู้สึกปลื้มแทนครอบครัวของคุณ prantip ด้วยค่ะ
ขออนุโมทนาค่ะ  _/|\_
*☆**★**☆** ทุกสิ่งล้วนชั่วคราว **★**☆**★*

kookkai

การตอบแทนคุณ คุณพ่อคุณแม่ ทำได้หลากหลายวิธี
แต่การรินความสุขสู่ใจท่าน
ด้วยการมีปิยวาจา
นับเป็นการตอบแทนบุญคุณที่มีค่ามากมายเลยค่ะ

การพูดจา เป็นกริยา อาการที่เราทำบ่อยที่สุดอย่างหนึ่ง
ยิ่งกับคนใกล้ชิดด้วยแล้ว
ถ้าเราตั้งใจจะเลือกสรรแต่คำพูดดี ๆ ฟังแล้วเย็นใจ
ก็ต้องอาศัยการมีสติก่อนพูดทุกครั้ง
ไม่ใช่เรื่องง่าย ๆ แต่ก็ไม่ใช่เรื่องเป็นไปไม่ได้นะคะ

ถ้าทำสำเร็จแล้วเห็นผลทางกายทางใจอย่างไร
อย่าลืมมาบอกเล่าเก้าสิบกันบ้างนะคะ

อนุโมทนาด้วยค่ะ

"รู้ทันกิเลส วันนึงจะพ้นกิเลส" หลวงพ่อปราโมทย์

ikkyuasng

ขอบคุณคุณกุ๊กไก่ สำหรับข้อคิดค่ะ

admin

ฟ้าฤดูร้อน

ทุกอย่างชั่วคราว

sittnn

ได้ผลเป็นอย่างไรบ้างอย่าลืมมาเล่าสู่กันฟังด้วยนะครับ
มีความสุขอย่าเก็บไว้คนเดียว มีปัญหาก็อย่ากดไว้คนเดียวนะครับ  _/\_ ::01:: ::33::
-- เมตตาคือไมตรี --

dang1304@yahoo.com

เยี่ยมเลยค่ะ มาให้กำลังใจค่ะขอให้สำเร็จดังความตั้งใจนค่ะ ::33:: ::33::

Soey

สุดยอดค่ะ ::12:: เป็นกำลังใจให้นะคะ  ::33::

panapien

K.pranthip ตั้งใจทำบุญกุศลที่ได้ผลบุญในทันทีเลยค่ะ
คุณพ่อคุณแม่พี่น้องเกิดความสุขจากความตั้งใจนี้ในทันที
ย่อมส่งผลต่อความสุขในครอบครัวที่เพิ่มขึ้น  ::ene2::

ขอผลบุญส่งให้คุณปราณทิพย์สุขสดชื่นเป็นที่รักของคนในครอบครัวค่ะ
อนุโมทนาด้วยจริงใจ  _/|\_ _/|\_ _/|\_

sittnn

มีคนให้กำลังใจเต็มเลย สู้ๆนะครับ  ::33:: ::01:: _/\_

Angel

พรุ่งนี้เป็นวันแม่แห่งชาติ ได้พาคุณแม่ไปทำกิจกรรมอะไร เขียนมาเล่าสู่กันบ้างนะคะ
อนุโมทนาด้วยค่ะ  _/|\_

sittnn

วันแม่ที่ผ่านมามีกิจกรรมร่วมกับคุณแม่และครอบครัวอะไรบ้างไหมครับ  ::01:: ::33::

Go Up