รู้ตื่น & เบิกบาน ให้บ่อยที่สุด

Started by panapien, August 02, 2009, 07:48:44 pm

previous topic - next topic
Go Down

wanrawee

อุ.....เราหายไปพร้อมกันแบบนี้...คนอื่นๆเค้าจะเข้าใจผิดรึเปล่าค่ะเนี่ย...

คิดถึงนะคะพี่เปี๊ยก o_smiley

poonsri

ยังไม่กลับมาอีกเหรอค๊ะ :(
น้องนุ่งคิดถึงกันนะค๊ะ

yuwa

อ้อ คนเค้าคิดว่าพี่เป๊ยกไปซุ่มปฏิบัติธรรมเหมือนกันกับฝนจ้ะ
รีบมาไขข้อข้องใจด้วยตัวเองนะคะ
คิดถึงเหมือนกันค่ะ

Angel

::33:: คิดถึงคุณพี่เปี๊ยกมากมาย เมื่อไหร่จะเข้ามาให้กำลังใจน้องๆ สักทีน้อ

แต่หลิงได้รับ mail จากพี่เปี๊ยกแล้วนะคะ รู้สึกดีใจที่ยังไม่หายไปจริงๆ

งานทางโลกเยอะ แต่ก็อย่าลืมดูแลสุขภาพด้วยนะคะ

หวังว่าเราคงได้เจอกันอีกนะคะ

ด้วยรักจากหลิงมากมาย  ::m50::

yuwa

สวัสดีปีใหม่ค่ะพี่เปี๊ยก _/\_

Angel

พี่เปี๊ยกคะ สวัสดีปีใหม่ค่ะ   _/\_

หลิงดีใจที่พี่สวดมนต์ นั่งสมาธิในวันที่หลิงไปไถ่ชีวิตโค กระบือนะคะ

หลิงได้ส่งจิตให้กับพี่ และเพื่อน ๆ ทุกคนที่ร่วมบุญในครั้งนี้ด้วยค่ะ

ขอให้พี่เปี๊ยกและทุกคนที่ร่วมบุญมีความสุข สุขภาพกายและใจแข็งแรง

เจริญทั้งทางโลกและทางธรรมนะคะ หลิงปลื้มใจจังที่ได้รู้จักคนดี ๆ หลายคนในโครงการนี้

น้องยุบอกว่าได้ไป "วัดลานบุญ" เหมือนที่พี่เคยแนะนำเลยค่ะ

ไว้เราไปทำบุญที่วัดนี้กันดีไหมคะ ขอให้พี่เปี๊ยกและน้องยุเป็นคนนำทริปนี้ด้วย

เราจะได้เจอกันอีก และนัดน้องอุ๊ก น้องฝนด้วยนะคะ

สำหรับเพื่อนคนไหน อยากไปทริปนี้ด้วย เข้ามาบอกชื่อไว้ได้เลยนะคะ

พวกเราจะได้รู้จักหน้ากัน และทำบุญกันด้วยค่ะ ดีไหมเอ่ย

ใครเห็นด้วย ยกมือขึ้นเลย
::m42::

yuwa

พี่เปี๊ยกคะ ไปวัดลานบุญกันค่ะ
คงไม่ไกลจากบ้านมากนะคะ

poonsri

สวัสดีปีใหม่ค่ะพี่เปี๊ยก ::33::
ขอบคุณค่ะที่ส่งสิ่งดีๆมาให้ดูและอ่านมากมายค่ะ

yuwa

พี่เปี๊ยกหายไป
แต่ก็ขอฝากข่าวบุญไว้ที่นี่ด้วยค่ะ
เผื่อเราจะได้ร่วมทำบุญกันถ้วนหน้า
เข้าไปดูเรื่องผ้าป่าของYUWA ได้ที่กระทู้ YUWAนะคะ
ขออนุโมทนาค่ะ

Go Up