จะตื่นเช้ามาปฏิบัติธรรมค่ะ

Started by punchu, July 30, 2009, 04:48:36 pm

previous topic - next topic
Go Down

punchu

พอดีเห็นกระทู้ของคุณnicky ว่าจะตื่นขึ้นมาทำตามรูปแบบ แล้วก็เห็นว่าคุณnickyทำได้สำเร็จ อนุโมทนาด้วยค่ะ
ก็เลยขอเอาบ้าง จะตื่นเช้ามาปฏิบัติธรรม เดินจงกรม นั่งสมาธิค่ะ

Aims

"มาตา ยะถา นิยัง ปุตตัง อายุสา เอกะปุตตะมะนุรักเข เอวัมปิ
สัพพะภูเตสุ มานะสัมภาวะเย อะปะริมาณัง เมตตัญจะ
สัพพะโลกัสมิง มานะสัมภาวะเย อะปะริมาณัง"

"คนเราพึงแผ่ความรักความเมตตาไปยังสัตว์ทั้งหลาย หาประมาณมิได้
ดุจดังมารดาถนอมและปกป้องบุตรสุดที่รักคนเดียวด้วยชีวิต
ฉะนั้นพึงแผ่เมตตาจิตไปไม่มีขอบเขต ไม่คิดผูกเวร ไม่เป็นศัตรู
อันหาประมาณไม่ได้ ไปยังสัตว์โลกทั้งปวงทั่วทุกสารทิศ"

sittnn

อนุโมทนาครับ เป็นกำลังใจให้ทำสำเร็จตามที่ตั้งใจนะครับ  ::33:: _/\_
-- เมตตาคือไมตรี --

dang1304@yahoo.com

อนุโมทนาค่ะ ขอให้ทำสำเร็จน่ะค่ะ :)

panapien

สู้ๆนะคะ  o_cry o_cry o_cry
ตื่นเเต่เช้ามาปฏิบัติธรรม เป็นสัจจะอธิฐานที่ดิฉันยังไม่กล้าตั้ง
อนุโมทนาอย่างยิ่ง ขอให้ปฏิบัติได้อย่างมีประสิทธิภาพ
สักวันจะเือาอย่าง ตั้งสัจจะนี้บ้างค่ะ
ขอชื่นชมและเป็นกำลังใจ

แดง

Quote from: punchu on July 30, 2009, 04:48:36 pm
พอดีเห็นกระทู้ของคุณnicky ว่าจะตื่นขึ้นมาทำตามรูปแบบ แล้วก็เห็นว่าคุณnickyทำได้สำเร็จ อนุโมทนาด้วยค่ะ
ก็เลยขอเอาบ้าง จะตื่นเช้ามาปฏิบัติธรรม เดินจงกรม นั่งสมาธิค่ะ

ขออนุโมทนาค่ะ _/|\_

oat

ไม่กล้าอธิษฐานเหมือนกันค่ะ แต่พยายามทำอยู่ค่ะ บางทีไม่ทำตอนเช้า ก็ทำตอนกลางคืน ตอนนั่งรถ ตอนนั่งพัก
เชื่อในคำของพระพุทธองค์ค่ะ 7 วัน 7 เดือน 7 ปี อย่างน้อย เราจะรู้ผลด้วยตัวเราเองค่ะ
เหลือเพียงแต่กายและจิตที่ต้องดู ในทุกลมหายใจที่มี

wanrawee

ไม่กล้าเหมือนกันค่ะ...เป็นคนขี้เกียจ..
;D
เข้ามาอนุโมทนาด้วยค่ะ

Angel

อนุโมทนากับคุณ punchu ด้วยนะคะ  _/|\_
Angel ไม่กล้าตั้งสัจจะอธิษฐานข้อนี้เหมือนกันค่ะ
เพราะกลัวทำไม่ได้ทุกวัน ขอเป็นปฏิบัติตามโอกาสอำนวยล่ะกันค่ะ
เป็นกำลังให้นะคะ แล้วเขียนมาเล่าสู่กันฟังบ้างนะคะ  ::33:: ::02::

lalita

อนุโมทนาบุญด้วยนะคะ  ปอเองก็ตื่นมาทุกเช้าใส่บาตรทุกวัน นอกจากวันที่ต้องเดินทางกลับไปหาน้องโปลิส เพราะน้องโปลิสกับคุณลุงคุณป้าจะไปใส่บาตรกันทุกวันพระค่ะ

Go Up