ตั้งใจทานมังสวิรัติทุกเช้า และเจริญสติ-ภาวนา วิปัสสนากรรมฐานก่อนนอนทุกคืน

Started by Angel, July 30, 2009, 02:36:39 pm

previous topic - next topic
Go Down

dang1304@yahoo.com

ไม่ได้ส่งปัจจัยมาร่วมทำบุญ ขอร่วมอนุโมทนาบุญแล้วกันนะ
ขอให้ทุกท่านเจริญยิ่งๆ ขึ้นไปค่ะ  ::33::

Angel

ไม่เป็นไรค่ะคุณแดง อนุโมทนาสาธุค่ะ  _/|\_

ขอให้คุณแดงเจริญในธรรมยิ่งๆ ขึ้นไปเช่นกันค่ะ

Angel

วันนี้ Angel หลิงไปไหว้เสด็จพ่อ ร.5 ที่ป้อมพระจุลฯ พระประแดงค่ะ  _/|\_

หลิงขอแบ่งบุญนี้ให้เพื่อน ๆ ด้วยนะคะ  ::02::

ได้ทานอาหารริมทะเล ถ่ายรูป กับครอบครัวด้วยค่ะ

บรรยากาศดี เย็นสบาย แดดร่มลมตกพอดี

ใกล้ปีใหม่แล้ว หวังว่าเพื่อน ๆ คงมีความสุข ใช้เวลาอยู่กับคนที่รัก และครอบครัวอย่างมีความสุข

เก็บความรู้สึกดีๆ นี้ไว้ในความทรงจำตลอดไปนะคะ  ::33::

บุญรักษาทุกคนค่ะ

อิกคิว

แหมไม่ได้เข้าไม่กี่วันกระทู้ไปไกลมากแล้วอ่านแทบไม่ทันเลย  :)

ดีใจที่งานวุ่นๆดีขึ้นแล้วนะครับ  ;D  ขอบคุณสำหรับคำอวยพร

ขอให้น้องหลิงและครอบครัวมีความสุขมากๆเช่นกันนะ ::33::

อ้อ  ปีใหม่นี้ขอให้เพื่อนๆทุกๆคนมีความสุขความเจริญในธรรมยิ่งๆ

ขึ้นไปครับ _/|\_ _/|\_ _/|\_
ทุกข์เป็นเหตุให้เกิดศรัทธา.... ศรัทธาเป็นเหตุให้เกิดความปีติปราโมทย์.... ซึ่งเป็นเหตุให้เกิดความสุข.... และความสุขเป็นเหตุ.... ให้จิตเข้าถึงความสงบได้

Angel

ขอบคุณค่ะพี่หมอที่อวยพรให้ในวันปีใหม่นี้ค่ะ    ::01::

อาทิตย์นี้หลิงขอพักยาวค่ะ เพื่อชารต์แบตไว้สำหรับปีหน้า

ขอใช้เวลาส่วนตัวคลายความวุ่นวายจากงานทางโลกสักหน่อย

เพราะปีหน้าก็ได้รับงานเพิ่มขึ้นอีกค่ะ  ::12::

เมื่อวานไป shopping อยู่ๆ ก็มีน้องคนหนึ่งก็เข้ามาคุยด้วย

เพราะอยากร่วมบุญไถ่ชีวิตโค กระบือด้วย เพราะได้ยินที่หลิงคุยโทรศัพท์บอกบุญเพื่อนอยู่

หลิงก็ให้ข้อมูลน้องเขาไป พร้อมมอบหนังสืออุทิศบุญให้น้องเขาด้วย

รู้สึกอิ่มใจที่มีคนสนใจร่วมบุญนี้ทั้งที่ไม่เคยรู้จักกันมาก่อน

แต่กระแสบุญทำให้เราได้มาพบกันและร่วมบุญกัน

ขออนุโมทนากับทุกๆ คนที่ได้ร่วมทำความดี ทำบุญรับปีใหม่นะคะ  _/|\_

บุญรักษาเพื่อนๆ ทุกคนค่ะ  ::33::

Angel

สวัสดีปีใหม่เพื่อน ๆ ชาวสองวันทุกคนค่ะ  :)

เดินทางปลอดภัย และ เมาไม่ขับนะคะ  ::12::

ขอให้ทุกคนเจริญก้าวหน้าทั้งทางโลกและทางธรรมนะคะ

สำหรับ Angel หลิง ก็มาพักผ่อนที่บ้านพักตากอากาศค่ะ  ;)

อากาศดี สดชื่นมากค่ะ ขอเติมพลังกายและใจให้เต็มที่ก่อนรับงานที่เพิ่มขึ้นในปีใหม่นี้ค่ะ

เป็นกำลังใจให้กันและกันด้วยนะคะ  ::33::

บุญรักษาเพื่อน ๆ ทุกคนค่ะ

Angel หลิง

Angel

สวัสดีปีใหม่เช่นกันจ้าน้องยุ ไปเที่ยวกลับมาแล้วเหรอคะ สนุกไหมเอ่ย  ::01::

sittnn

-- เมตตาคือไมตรี --

พิมพ์พลอย

สวัสดีปีใหม่นะคะพี่หลิง
แล้วเอาไว้นัดทานข้าวกันอีกน้า ..

ขอให้เจริญในธรรมยิ่งๆ ขึ้นไปนะคะ
::33::
http://twitter.com/pitaploy
http://www.facebook.com/pitaploy
http://www.facebook.com/piimplloy

I'm just the one who has various dreams, trying to learn how to live this miracle life worthily and find the way to end the cycle of birth and death.

อิกคิว

สวัสดีปีใหม่อีกครั้งนะครับน้องหลิง  ได้ชาร์ตแบตไว้สู้งานใหม่

อ้อ สวัสดีเพื่อนๆทุกคนนะครับ
ทุกข์เป็นเหตุให้เกิดศรัทธา.... ศรัทธาเป็นเหตุให้เกิดความปีติปราโมทย์.... ซึ่งเป็นเหตุให้เกิดความสุข.... และความสุขเป็นเหตุ.... ให้จิตเข้าถึงความสงบได้

Angel

สวัสดีปีใหม่ค่ะน้องอุ๊ก คุณ sittnn พี่หมออิกคิว และเพื่อนๆ ชาวสองวันทุกคนค่ะ

วันอาทิตย์นี้ Angel หลิงจะไปทำบุญไถ่ชีวิตโค กระบือแล้วนะคะ

แล้วหลิงจะนำบุญมาฝากทุกคนค่ะ ขอให้ทุกคนโชคดีปีใหม่ค่ะ

บุญรักษานะคะ

Angel หลิง

sittnn

-- เมตตาคือไมตรี --

Angel

_/|\_ ก่อนอื่น หลิงขออนุโมทนากับผู้ร่วมบุญในการไถ่ชีวิตโค กระบือในครั้งนี้กับหลิงด้วยนะคะ

ปีนี้หลิงได้บอกบุญเพื่อน ๆ กัลยาณมิตรหลายคน และได้ผลตอบรับดีมากค่ะ  ::12::

ทุกคนมีใจเป็นกุศลกันมากจริง ๆ ทำให้สามารถไถ่ชีวิตทั้งโค และกระบือ อย่างละ 1 ตัว ดังที่ตั้งใจไว้

คุณแม่ของหลิงได้ช่วยตั้งชื่อให้น้องโค ว่า "ถุงเงิน" และน้องกระบือว่า "ถุงทอง"  :D

น้องถุงเงิน และถุงทอง น่ารักมากค่ะ ตอนที่หลิงและคุณพ่อคุณแม่อ่านคำอุทิศบุญให้

เขาและเพื่อน ๆ นิ่งฟังกันอย่างตั้งใจและเหมือนจะรับรู้ได้

ยอมให้พวกเราลูบหัว และเช็ดน้ำตาให้ด้วย เขาคงดีใจที่มีคนมาช่วยชีวิตแล้ว

ต่อไปนี้พวกเขาก็สามารถมีชีวิตใหม่ที่ดีอยู่กับธนาคารโค กระบือในโครงการพระราชดำริฯ

รวมแล้วโค กระบือทั้งคอกในวันนั้น 292 ตัว ได้รับการไถ่ชีวิตทั้งหมดค่ะ

พร้อมกันนี้ หลิงได้แบ่งเงินบางส่วนไปทำบุญทอดผ้าป่ากับเจ้าคุณอลงกต วัดพระบาทน้ำพุ

และทำบุญสงเคราะห์ผู้ป่วยโรคเอดส์และเด็กกำพร้า ด้วยค่ะ  :)

ขอผลบุญกุศลที่เพื่อน ๆ ได้ร่วมบุญในครั้งนี้ จงดลบันดาลให้ทุกคนประสบแต่ความสุข ความเจริญ

สุขกายสบายใจ เจริญด้วยอายุ วรรณะ สุขะ พละ ปฏิภาณ ธรรมสาร ธนสารสมบัติทุกประการ

และเป็นผลบุญหนุนนำให้ทุกคนพ้นจากความทุกข์ภัยทั้งปวง เจริญทั้งทางโลกและทางธรรมค่ะ สาธุ

อ้อ หลิงและครอบครัว ได้ไปไหว้ศาลหลักเมือง จังหวัดสุพรรณบุรี ด้วยค่ะ

ขอแบ่งบุญให้เพื่อน ๆ อีกด้วยนะคะ  ::33::

Go Up