ตั้งใจลดน้ำหนักจาก 95 กิโลกรัม ให้เหลือ 70 กิโลกรัม ก่อนออกพรรษา

Started by thanuthep, July 30, 2009, 02:11:23 pm

previous topic - next topic
Go Down

thanuthep

ตัวผมอ้วนมานานแล้ว เลยตั้งใจลดน้ำหนักให้สำเร็จสักที สูง 180 ซม. หนัก 95 กก. หากสำเร็จเวลาจะทำเรื่องย่อมน่าจะสำเร็จง่ายขึ้น (หนักมาตั้งแต่อายุ 18 ปี เริ่ม จาก 83 กก. จนปัจจุบัน อายุ 35 ปี หนัก 95 กก.)

Aims

เฉลี่ยแล้วเดือนละ 8.33 กิโลกรัมใช่ไหมคะ ???
ยังไงก็ต้องรักษาสุขภาพด้วยนะคะ  ::02::

เป็นกำลังใจให้ค่ะ  ::33::
"มาตา ยะถา นิยัง ปุตตัง อายุสา เอกะปุตตะมะนุรักเข เอวัมปิ
สัพพะภูเตสุ มานะสัมภาวะเย อะปะริมาณัง เมตตัญจะ
สัพพะโลกัสมิง มานะสัมภาวะเย อะปะริมาณัง"

"คนเราพึงแผ่ความรักความเมตตาไปยังสัตว์ทั้งหลาย หาประมาณมิได้
ดุจดังมารดาถนอมและปกป้องบุตรสุดที่รักคนเดียวด้วยชีวิต
ฉะนั้นพึงแผ่เมตตาจิตไปไม่มีขอบเขต ไม่คิดผูกเวร ไม่เป็นศัตรู
อันหาประมาณไม่ได้ ไปยังสัตว์โลกทั้งปวงทั่วทุกสารทิศ"

sittnn

อนุโมทนาครับ การรักษาสุขภาพเป็นเรื่องที่ดี
ระวังอย่างเดียว อย่าหักโหมเกินไปนะครับ
เป็นกำลังใจให้ครับผม  _/\_ ::33:: ::02::
-- เมตตาคือไมตรี --

auspicja

กำหนดวิธีการอย่างไรบ้างครับ

มีเป้าหมาย ควรมี วิธีการ แล้วซอยย่อยให้ละเอียด

ลองงดข้าวเย็นดู สัก ปี นึงมั้ยครับ ผมว่าเห็นผมชัดๆ ::02::

yogurt2do

เป็น โครงการที่ใหญ่จัง 

เคยชินมาตั้งแต่ อายุ 18 
คุณพี่ขา ...  ช่วยถ่ายรูป มาให้ดูด้วยนะ

ไม่งั้น คุณน้อง ไม่เชื่อง่ายๆ หรอก 

ฮ่าๆๆๆ :D :D ;) ;)

dang1304@yahoo.com

:)    อ้วนมากเป็นอันตรายต่อสุขภาพ โรคจะมาเยือน ให้กำลังใจค่ะ ขอให้ทำสำเร็จน่ะค่ะ เรื่มต้นด้วยดีแล้วขอให้เดินต่อไปให้ถึงจุดหมาย   ขอให้รักตัวเองดูแลตัวเองด้วยนะ  ::33::

piyanuchsorn

ก่อนอื่นขอเราประสบการณ์ของตัวเองก่อนค่ะ

ตอนนี้อายุ 25 ช่วงเดือนพค.ต้นๆ หนัก หนึ่งร้อยกิโลค่ะ

พอไปเที่ยวเชียงใหม่รู้สึกว่าไม่ได้แล้วเหนื่อยเหลือเกิน

จึงกลับมาลดอย่างจริงจัง ปัจจุบัน ตอนนี้ ต้นสิงหา ดิฉันเหลือแค่ แปดสิบกิโล

สิ่งเดี่ยวที่เราจะถึงจุดหมายได้คือ ใจค่ะ

ใจจะลดซะอย่าง ทำได้แน่นอนค่ะ

เป็นกำลังใจให้น่ะค่ะ ผู้ชายลดง่ายกว่าผู้หญิงค่ะ แล้วอย่าหักโหม

อย่าปล่อยให้อดเกินไป จะกินเป็นเท่าตัว

สู้ๆๆน่ะค่ะ

piyanuchsorn

เป็นงัยบ้างค่ะ ตอนนี้ทำได้ถึงไหนแล้วค่ะ

เอาใจช่วยน่ะ แล้วต้องควบคู่ไปกับการดูแลรักษาสุขภาพ

ด้วย

สู้ๆๆค่ะ

Go Up