ตั้งใจจะไม่กล่าวตำหนิเพื่อนร่วมงานทั้งต่อหน้าและลับหลัง

Started by noktalay, July 16, 2009, 11:01:18 am

previous topic - next topic
Go Down

sittnn

อุปสรรคหากมีบ้าง ก็เหมือนสิ่งที่ทำให้เราแข็งแกร่งขึ้นเมื่อเราตั้งใจและทำสำเร็จ

สมมติว่าเราหัดวิ่งข้ามรั้ว มีรั้วอยู่ทั้งหมด 10 รั้ว
แรกเริ่มเดิมทีไม่ได้ตั้งใจหัด ก็วิ่งชนรั้วทั้ง 10 ข้ามไม่ได้เลย

แต่หากเริ่มมีความตั้งใจ พยายามเท่าที่ทำได้
จากศูนย์ก็เป็นหนึ่ง เป็นสอง ไปเรื่อยๆจนกระทั่งข้ามได้หมด

ค่อยๆเปลี่ยนแปลง สู้กับตนเองและสิ่งที่เราตัั้งใจไว้
ที่สำคัญให้กำลังใจตัวเอง เราจะเก่งขึ้นดีขึ้นทุกวันครับ

เป็นกำลังใจให้นะครับ  ::33:: _/\_ ::01::
-- เมตตาคือไมตรี --

Kai

เรื่องนี้เรากลับเห็นเป็นอีกอย่างหนึ่งนะ
ถ้าหากว่าน้อง หรือลูกน้องทำงานไม่ดี ในฐานะที่เราเป็นหัวหน้า เราก็ต้องรับผิดชอบ
ด้วยการตักเตือนและอบรม เพื่อเป็นการปรับปรุงงานใหั้ดีขึ้น
เพียงแต่ว่า ก็ต้องเลือกวิธีเตือน เช่น อย่าตำหนิต่อหน้าคนอื่น หรือใช้วิธีที่เหมาะกับบุคลิกภาพ
เคยฟังเทศน์หลวงพ่อปราโมทย์ ท่านก็เคยพูดทำนองนี้เหมือนกันนะคะ
ไม่ใช่ว่าไม่พูดอะไรเลย งานก็เสียหมดนิ
อยากให้ลองพิจารณาจุดนี้ดู มีธรรมะ แต่ว่าก็ต้องอยู่กับโลกให้ไดั้นะคะ
ไม่งั้นคนมีธรรมะ จะถูกเอาเปรียบโดยคนไม่มีธรรมะ
และองค์กรก็จะแย่ลงเพราะคนเหล่านั้น
แต่ตำหนิลับหลังนี่ไม่ควรอยู่แล้วค่ะ เห็นด้วยอย่างยิ่ง เพราะกำลังพยายามอยู่เหมือนกัน

อาจเห็นต่างไปบ้าง แต่คงไม่ว่ากัน
ไก่

Angel

ขออนุโมทนากับความตั้งใจของคุณ noktalay ด้วยค่ะ เห็นด้วยว่าไม่ควรตำหนิเพื่อนร่วมงานทั้งต่อหน้าและลับหลัง แต่ถ้าเป็นการติเพื่อก่อ และเกิดจากความหวังดีของเราจริงๆ ก็น่าจะคุยกันต่อหน้าดีกว่า อาจจะเรียกคุยเป็นการส่วนตัวก็ได้ เพราะส่วนใหญ่คนเราจะมี ego หรืออัตตาในตัวเองสูง ไม่อยากให้ใครมาตำหนิต่อหน้าธารกำนัล ถ้าเราทำด้วยความหวังดี และอยากให้น้องหรือเพื่อนร่วมงานเขารู้ จะได้แก้ไขปรับปรุงตัวให้ดีขึ้น ถ้าเราบอกแล้ว เขาจะทำตามหรือไม่ ก็อย่าไปคาดหวังนะคะ เพราะไม่มีใครทำอะไรได้ถูกใจเราไปซะทั้งหมดหรอก แม้แต่ตัวเราเองยังทำอะไรไม่ถูกใจตัวเองก็ยังมีเลย ที่สำคัญอย่าเอาเรื่องที่ทำงานมาเป็นอารมณ์มากเกินไปนะคะ ดูแลรักษาสุขภาพทั้งกายและใจของเราให้ดีที่สุดเป็นพอค่ะ  ::02::

Go Up