ไม่พูดตอกย้ำความผิดผู้อื่น_ไม่นินทา

Started by I_love_dj, July 16, 2009, 11:53:41 am

previous topic - next topic
Go Down

pd_aeh

ขอเป็นกำลังใจให้ ขอให้ทำให้สำเร็จนะจี เพราะเราทราบว่าข้อนี้เป็นข้อที่ยากมากมาก

ศีล 5 ข้อที่ยากที่สุด คือ ข้อ 4 นี่แหล่ะเราว่า   _/\_

admin

อนุโมทนา และเป็นกำลังใจให้กับความตั้งใจดีๆแบบนี้นะครับ  _/\_ ::01::

kookkai

แอบรอฟังผลหลังจากปฏิบัติสำเร็จด้วยนะคะเนี้ย  ::33::
"รู้ทันกิเลส วันนึงจะพ้นกิเลส" หลวงพ่อปราโมทย์

piyanuchsorn

ค่ะ ส่งใจให้ทำให้ได้น่ะค่ะ คิดในทางกลับกัน ถ้าเป็นเรา เราผิด คงไม่อยากให้ใครมาตอกย้ำ มานินทาเรา 

ทำให้ได้น่ะค่ะ เป็นกำลังใจให้ สู้ๆๆค่ะ

dang1304@yahoo.com

ทำให้นะค่ะ จะด้วยเหมือนกันค่ะ

wanrawee

โอ้ววว  ยากมากๆเลยค่ะไม่เม้าส์เนื่ย :P
... เป็นกำลังใจให้ค่ะ.. อย่าลืมมาเล่าให้ฟังนะคะ

Yaowalak

Quote from: piyanuchsorn on July 16, 2009, 08:29:20 pm
ค่ะ ส่งใจให้ทำให้ได้น่ะค่ะ คิดในทางกลับกัน ถ้าเป็นเรา เราผิด คงไม่อยากให้ใครมาตอกย้ำ มานินทาเรา 

เห็นด้วยกับคุณ piyanuchsorn ค่ะ

เป็นกำลังใจให้คุณ I_love_dj ทำสำเร็จด้วยค่ะ  ::33::
*☆**★**☆** ทุกสิ่งล้วนชั่วคราว **★**☆**★*

oat

อนุโมทนาค่ะ อธิษฐานข้อนี้เหมือนกันค่ะ สู้ๆ นะคะ ขอให้เจริญสติได้ทันในทุกขณะจิต ขอขันติจงบังเกิดตลอดต่อเนื่องค่ะ
เหลือเพียงแต่กายและจิตที่ต้องดู ในทุกลมหายใจที่มี

sittnn

Quote from: Yaowalak on August 26, 2009, 10:20:51 pm
Quote from: piyanuchsorn on July 16, 2009, 08:29:20 pm

เห็นด้วยกับคุณ piyanuchsorn ค่ะ

เป็นกำลังใจให้คุณ I_love_dj ทำสำเร็จด้วยค่ะ  ::33::

ถ้าเราเอาใจเขามาใส่ใจเรา มีหลายๆอย่างเลยที่เราอยากเปลี่ยนแปลงตัวเองแบบนี้ครับ  _/\_ ::01::
-- เมตตาคือไมตรี --

Go Up